Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Mong các bạn giúp đỡ mình tạo một form nhập dữ liệu
Question 
Mong các bạn giúp đỡ mình tạo một form nhập dữ liệu như ảnh 1 có thiết kế mũi tên để lựa chọn và chuyển dữ liệu như mình đã bôi đỏ trong ảnh 1....và sau đó những dữ liệu được lựa chọn sẽ tạo da các trường giống ảnh 2 (mình đã bôi đỏ trong ảnh 2)....rất mong mọi người quan tâm giúp đỡ....cám ơn...

[Hình: bang1.png]
ảnh 1
[Hình: bang2.png]
ảnh 2[/size][/size]
Chữ ký của huymcsa Xin chào, mình là huymcsa, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 23-09 -11.
Những người đã cảm ơn
Mình nghĩ chắc không ai giúp làm từ A tới Z được đâu , trước tiên bạn phải tự làm, chỗ nào bí mọi người sẽ sẽ hỗ trợ 015
Chữ ký của MatTroiNguQuen Thời gian nước chảy... da mòn
Ngủ quên một chốc thấy còn bộ xương!
Những người đã cảm ơn Noname
(07-01-15, 02:01 AM)MatTroiNguQuen Đã viết: Mình nghĩ chắc không ai giúp làm từ A tới Z được đâu , trước tiên bạn phải tự làm, chỗ nào bí mọi người sẽ sẽ hỗ trợ 015

cám ơn ban đã xem bài của mình....ý của mình là có bạn nào có cách thiết kế được một giao diện giống như hình bằng access 2010 được không thôi...chứ không phải là tạo hết dữ liệu và thiết kế luôn from cho mình...hhii...cám ơn bạn....
Chữ ký của huymcsa Xin chào, mình là huymcsa, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 23-09 -11.
Những người đã cảm ơn
Cho mình hỏi tí mình lưu đường dẫn vào table trong access. Mình muốn tao form khi mình chọn tên công văn nào thì bấm nút mở sẽ mở ra công văn đó trên word (mình đang làm phần mềm quản lý công văn).
Tại Internet chậm qua mình không up lên được, mong mọi người giúp đỡ.
Chữ ký của Trọng Nguyễn Xin chào, mình là Trọng Nguyễn, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-01 -15.
Những người đã cảm ơn
(07-01-15, 10:14 AM)huymcsa Đã viết: cám ơn ban đã xem bài của mình....ý của mình là có bạn nào có cách thiết kế được một giao diện giống như hình bằng access 2010 được không thôi...chứ không phải là tạo hết dữ liệu và thiết kế luôn from cho mình...hhii...cám ơn bạn....

Hình của bạn nhỏ quá không thấy rõ
Bạn thiết kế form có giao diện như hình, mình sẽ trợ giúp phần code
Những người đã cảm ơn Yến
(12-01-15, 06:33 PM)MatTroiNguQuen Đã viết:
(07-01-15, 10:14 AM)huymcsa Đã viết: cám ơn ban đã xem bài của mình....ý của mình là có bạn nào có cách thiết kế được một giao diện giống như hình bằng access 2010 được không thôi...chứ không phải là tạo hết dữ liệu và thiết kế luôn from cho mình...hhii...cám ơn bạn....

Cám ơn bạn đã trả lời...mình muốn hỏi là access 2010 có thể tạo ra một bảng giống như hình mình up lên không...? (phần mình đã bôi đỏ)...mình sẽ up lại hình ...

[Hình: untitled1.JPG]
bạn xem vị trí mình bôi đỏ nha....làm cách nào để thêm dữ liệu từ cột bên trái qua bên phải (theo dấu mũi tên)
cám ơn...
Những người đã cảm ơn
(12-01-15, 06:33 PM)MatTroiNguQuen Đã viết:

Chào bạn MatTroiNguQuen...
mình tình cờ đọc được bài viết bạn thiết kế một form Demo frmHOSOXN rất hay ở mục "Chưa Trả KQ" và "Đã Trả KQ" ...bạn có thể hướng dẫn mình cách tạo ra form đó được không...
cám ơn bạn
[Hình: untitled2.JPG]
[Hình: untitled3.JPG]
Những người đã cảm ơn
(13-01-15, 12:42 PM)huymcsa Đã viết: Cám ơn bạn đã trả lời...mình muốn hỏi là access 2010 có thể tạo ra một bảng giống như hình mình up lên không...? (phần mình đã bôi đỏ)...mình sẽ up lại hình ...

bạn xem vị trí mình bôi đỏ nha....làm cách nào để thêm dữ liệu từ cột bên trái qua bên phải (theo dấu mũi tên)
cám ơn...

Tạo form như hình không khó nếu như bạn vững về VBA, nếu bạn mới làm quen với VBA thì mình khuyên nên chọn phương án đơn giản

Dưới đây là cách làm đơn giản:

DEMO

Hình minh họa
[Hình: 3118366356_585312058_574_574.jpg]

P/S: xin lỗi vì trả lời chậm
mạng chậm quá không up file lên được, hix
mình sẽ up sau vậy 021
(Đã up file tại thời điểm sửa bài viết này)
Những người đã cảm ơn huymcsa
(13-01-15, 01:00 PM)huymcsa Đã viết: Chào bạn MatTroiNguQuen...
mình tình cờ đọc được bài viết bạn thiết kế một form Demo frmHOSOXN rất hay ở mục "Chưa Trả KQ" và "Đã Trả KQ" ...bạn có thể hướng dẫn mình cách tạo ra form đó được không...
cám ơn bạn

Bạn đã có file Demo rùi, mình nói sơ qua cách làm nha:

1/Chỗ bạn khoanh tròn là Optiom Group, trong đó có hai nút lệnh, nút lệnh thứ nhất (Chưa trả KQ) bạn chọn Option Value (Phải chuột > chọn Properties > Chọn thẻ Data > Option Value) là 0, nút thứ hai là -1

2/Tại trường LOCK của query nguồn của form và lixt box (lstDSBN), dòng điều kiện (Criteria) bạn nhập:

Mã:
Like ([Forms]![frmHOSOXN]![fraCHONDS].[value])

Bạn xem file ví dụ mình gởi cho bài bên trên (bài #8) và bài này luôn nha

Demo
Những người đã cảm ơn huymcsa
(16-01-15, 09:02 PM)MatTroiNguQuen Đã viết:
(13-01-15, 01:00 PM)huymcsa Đã viết: Chào bạn MatTroiNguQuen...
cám ơn bạn

Bạn đã có file Demo rùi, mình nói sơ qua cách làm nha:

1/Chỗ bạn khoanh tròn là Optiom Group, trong đó có hai nút lệnh, nút lệnh thứ nhất (Chưa trả KQ) bạn chọn Option Value (Phải chuột > chọn Properties > Chọn thẻ Data > Option Value) là 0, nút thứ hai là -1

2/Tại trường LOCK của query nguồn của form và lixt box (lstDSBN), dòng điều kiện (Criteria) bạn nhập:

Mã:
Like ([Forms]![frmHOSOXN]![fraCHONDS].[value])

Bạn xem file ví dụ mình gởi cho bài bên trên (bài #8) và bài này luôn nha

Demo

Cám ơn bạn đã hướng dẫn....mình đang xem ...có gì ko hiểu mong bạn giúp đỡ thêm...cám ơn ban nhiều
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhờ anh em giúp đỡ trang in khi Preview nằm giữa màng hình vanquy969 1 174 29-07-16, 03:55 PM
Bài mới nhất: ledangvan
  Hướng Dẫn Nhờ A/C giúp hướng dẫn mình tạo chương trình QLBH louis 2 131 29-07-16, 08:54 AM
Bài mới nhất: lmthu
  Nhờ anh chị giúp đỡ tạo nhóm nhân viên bán hàng vanquy969 4 165 28-07-16, 11:55 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  Nhờ A/c Diễn đàn giúp phần mềm báo lịch làm việc tienpq 2 141 23-07-16, 05:58 PM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Hỏi] Cách khôi phục bảng dữ liệu bị xóa hpolice26041993 8 313 06-07-16, 08:51 AM
Bài mới nhất: paulsteigel

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ