Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Mong các bạn giúp đỡ mình tạo một form nhập dữ liệu
(16-01-15, 08:36 PM)MatTroiNguQuen Đã viết:
(13-01-15, 12:42 PM)huymcsa Đã viết: Cám ơn bạn đã trả lời...mình muốn hỏi là access 2010 có thể tạo ra một bảng giống như hình mình up lên không...? (phần mình đã bôi đỏ)...mình sẽ up lại hình ...

bạn xem vị trí mình bôi đỏ nha....làm cách nào để thêm dữ liệu từ cột bên trái qua bên phải (theo dấu mũi tên)
cám ơn...

Tạo form như hình không khó nếu như bạn vững về VBA, nếu bạn mới làm quen với VBA thì mình khuyên nên chọn phương án đơn giản

Dưới đây là cách làm đơn giản:

DEMO

Hình minh họa
[Hình: 3118366356_585312058_574_574.jpg]

P/S: xin lỗi vì trả lời chậm
mạng chậm quá không up file lên được, hix
mình sẽ up sau vậy 021
(Đã up file tại thời điểm sửa bài viết này)

mình mở file của bạn nó hiện ra bảng thông báo này....
[Hình: Untitled.jpg]
nên không sử dụng được.....mình đang sử dụng access 2010..
Chữ ký của huymcsa Xin chào, mình là huymcsa, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 23-09 -11.
Những người đã cảm ơn
Lạ nhỉ, mình đã test trên AC 2003,2007, 2010 và trên WinXP, Win7, trên vài máy khác nhau đều OK mà 024

Bạn giữ phím Shift khi mở file sau đó mở cửa sổ VBA, Chọn Debug > compile . Đóng file và mở lại sẽ hết lỗi
Chữ ký của MatTroiNguQuen Thời gian nước chảy... da mòn
Ngủ quên một chốc thấy còn bộ xương!
Những người đã cảm ơn huymcsa
(17-01-15, 10:35 PM)MatTroiNguQuen Đã viết: Lạ nhỉ, mình đã test trên AC 2003,2007, 2010 và trên WinXP, Win7, trên vài máy khác nhau đều OK mà 024

Bạn giữ phím Shift khi mở file sau đó mở cửa sổ VBA, Chọn Debug > compile . Đóng file và mở lại sẽ hết lỗi

Cám ơn bạn rất nhiều....mình mở được rồi.....
Mình đang làm một trình quản lý cho cơ quan...vì là mới và là dân ko chuyên nên có nhiều cái ko hiểu... Mình đang xây dựng csdl...có thể khi làm xong phần csdl mình sẽ up lên mong bạn tham khảo và góp ý chỉnh sửa thêm cho mình....mong bạn giúp đỡ thêm cho mình...
Cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ....
Mình ở Nha Trang...
Chữ ký của huymcsa Xin chào, mình là huymcsa, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 23-09 -11.
Những người đã cảm ơn
(11-01-15, 03:50 PM)Trọng Nguyễn Đã viết: Cho mình hỏi tí mình lưu đường dẫn vào table trong access. Mình muốn tao form khi mình chọn tên công văn nào thì bấm nút mở sẽ mở ra công văn đó trên word (mình đang làm phần mềm quản lý công văn).
Tại Internet chậm qua mình không up lên được, mong mọi người giúp đỡ.

Chương trình bàn cần nè
http://thuthuataccess.com/forum/showthre...n=lastpost
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhờ anh em giúp đỡ trang in khi Preview nằm giữa màng hình vanquy969 1 176 29-07-16, 03:55 PM
Bài mới nhất: ledangvan
  Hướng Dẫn Nhờ A/C giúp hướng dẫn mình tạo chương trình QLBH louis 2 131 29-07-16, 08:54 AM
Bài mới nhất: lmthu
  Nhờ anh chị giúp đỡ tạo nhóm nhân viên bán hàng vanquy969 4 165 28-07-16, 11:55 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  Nhờ A/c Diễn đàn giúp phần mềm báo lịch làm việc tienpq 2 141 23-07-16, 05:58 PM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Hỏi] Cách khôi phục bảng dữ liệu bị xóa hpolice26041993 8 314 06-07-16, 08:51 AM
Bài mới nhất: paulsteigel

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ