Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tạo form ms access gửi email tới 1 địa chỉ cụ thể trên internet.
Chào các anh /các chị. em có 1 tình huống như thế này mà chưa biết làm như thế nào mong các anh chị hướng dẫn, bầy cách cho em làm với. Em xin được trình bày tình huống như sau:
em có 1 bảng dữ liệu tên là tablesendmail. có 4 trường cơ bản.
- idmail, titleemail, comments.xacnhangui:yes/or no

1 form name: frsendmail: send mail tới địa chỉ email mặc định là :quanghoack@gmail.com
- idemail:" 11"
- titleemail:" tieu de duoc nhap vao day"
- comments:" noi dung duoc nhap vao day"
- xacnhangui:yes
[send]
* Yêu cầu của tình huống là sau khi em cập nhập dữ liệu vào form name: frsendmail: thì sẽ sảy ra 4 sự kiện sau:
1- cập nhập dữ liệu vào table:
2- kiểm tra kết nối internet: có hay không?
3- gửi mail tới địa chỉ mặc định là:quanghoack@gmail.com
4- Thông báo gửi thành công

Kính mong
anh Guest/ chị Guest chỉ giáo.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
cái này thì cần gì phải tạo table nhỉ, cứ tạo form rồi phang ầm ầm vào, làm tương tự như làm chương trình gửi gmail bên VB.6 thôi.
bạn tham khảo ở đây:
http://caulacbovb.com/forum/viewtopic.ph...=52#p32291
Cái này có cái vấn đề mà mình làm xong vẫn không khắc phục được, đó là trên WĩnXP thì chạy vô tư, nhưng win7 thì báo lỗi khi send.
Chữ ký của khanhduycsgt Chào Guest, có mánh nào hay thì chia sẻ cho mình biết với nhé! Và hãy thanks bằng cách bấm nút Thanks để tỏ rõ mình là người lịch sự nào! ^^
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng , haquocquan , Noname , thanhthienhg
(21-06-11, 03:59 PM)khanhduycsgt Đã viết: bạn tham khảo ở đây

khanhduycsgt cho xin file DEMO nhé (ACCESS). tks
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , khanhduycsgt
Cám ơn bạn nhiều. mình cũng đã xem cái đó rồi nhưng sài không được. cái đó vẫn chưa theo đúng ý của mình. các bác thử nghiên cứu xem giải pháp send mail như trường hợp của em đơn giản và dễ kiểm soát?
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(21-06-11, 04:43 PM)haquocquan Đã viết:
(21-06-11, 03:59 PM)khanhduycsgt Đã viết: bạn tham khảo ở đây

khanhduycsgt cho xin file DEMO nhé (ACCESS). tks

đây nè bạn:
Nhấn vào đây để tải về!
Chữ ký của khanhduycsgt Chào Guest, có mánh nào hay thì chia sẻ cho mình biết với nhé! Và hãy thanks bằng cách bấm nút Thanks để tỏ rõ mình là người lịch sự nào! ^^
Những người đã cảm ơn hoangthanhhai , Cafe Via He
cám ơn bạn. Ban demo này lỗi kết lỗi tới server. nó thông báo lỗi như thế này các bác test thử xem nhé. Nội dung của dòng thông báo lỗi như sau: Run times error '2147220973 (80040213)' The transpost failted to conect to server.
Những người đã cảm ơn
đó, cái lỗi đó mình đang bí không biết cách giải quyết làm sao.
lỗi này chỉ gặp khi hệ điều hành bạn sử dụng là WindowVista hoặc Window7 thôi, chứ còn đối với WinXp thì chạy trơn luôn!
Những người đã cảm ơn trungn077
(22-06-11, 01:53 PM)quanghoasla Đã viết: cám ơn bạn. Ban demo này lỗi kết lỗi tới server. nó thông báo lỗi như thế này các bác test thử xem nhé. Nội dung của dòng thông báo lỗi như sau: Run times error '2147220973 (80040213)' The transpost failted to conect to server.

ừh, mình bị vướng cái lỗi này, mình đã tìm hiểu trên mạng nhiều rồi nhưng không sửa được.
lỗi này trên Win7 và WinVista mới gặp, còn WinXP thì vẫn sử dụng bình thường bạn àh!
còn vấn đề sửa như thế nào thì mình hy vọng có pro nào trong diễn đàn giúp mình luôn! big green
Những người đã cảm ơn trungn077 , quyvt1993
(22-06-11, 02:44 PM)khanhduycsgt Đã viết: đó, cái lỗi đó mình đang bí không biết cách giải quyết làm sao.
lỗi này chỉ gặp khi hệ điều hành bạn sử dụng là WindowVista hoặc Window7 thôi, chứ còn đối với WinXp thì chạy trơn luôn!

bạn thử xem file này có chạy không, mình sửa lại code chút xíu

have fun

File đính kèm
.zip   guiGmail.zip (Kích cỡ: 19.1 KB / Tải về: 147)
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn Noname , haquocquan , Cafe Via He , trungn077 , thanhthienhg
Mình thử test gửi 1 đoạn tin nhắn từ gmail sang yahoo có dòng msgbox" Da gui xong" nhưng check mail vẫn chưa đươc pro Guest à. Anh/chị Guest có cách nào không?. window em sài là win xp sp2 ạ.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Lỗi "A problem occurred while Microsoft Access was communicating with the OLE server thanhoai 1 108 03-11-16, 03:53 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Lỗi] Cúp điện ---> lỗi access 2013 biencuong86 3 149 26-10-16, 04:30 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 624 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 99 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 131 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ