Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hỏi: Làm thế nào thay đổi cách hiện thị của con trỏ chuột
Các Bác cho hỏi: làm thế nào để thay đổi cách hiện thị của con trỏ chuột từ biểu tượng "mũi tên" sang biểu tượng "bàn tay" khi mình di chuột đến đối tượng cần click.

Cám ơn.
Chữ ký của hoangthanhhai Xin chào, mình là hoangthanhhai, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-04 -11.
Những người đã cảm ơn
(30-05-11, 12:45 PM)hoangthanhhai Đã viết: Các Bác cho hỏi: làm thế nào để thay đổi cách hiện thị của con trỏ chuột từ biểu tượng "mũi tên" sang biểu tượng "bàn tay" khi mình di chuột đến đối tượng cần click.

Cám ơn.

Đối tượng cần Click của bạn là gì? 1 nút lệnh Command?
Chữ ký của Cafe Via He Ở nhờ nhà mẹ mình big green
ღღღღღTài sản của Cafe Via He (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(30-05-11, 03:48 PM)Cafe Via He Đã viết:
(30-05-11, 12:45 PM)hoangthanhhai Đã viết: Các Bác cho hỏi: làm thế nào để thay đổi cách hiện thị của con trỏ chuột từ biểu tượng "mũi tên" sang biểu tượng "bàn tay" khi mình di chuột đến đối tượng cần click.

Cám ơn.

Đối tượng cần Click của bạn là gì? 1 nút lệnh Command?

Đối tượng của mình là nút lệnh Command hoặc Label. Vì mình có chèn hình vào form và nút lệnh Command mình để chế độ Transparent.
Chữ ký của hoangthanhhai Xin chào, mình là hoangthanhhai, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-04 -11.
Những người đã cảm ơn
(30-05-11, 12:45 PM)hoangthanhhai Đã viết: Đối tượng của mình là nút lệnh Command hoặc Label. Vì mình có chèn hình vào form và nút lệnh Command mình để chế độ Transparent.

Mouse Trap

Gửi bạn file mẫu mình đã làm thử.

Chúc bạn thành công
Chữ ký của Cafe Via He Ở nhờ nhà mẹ mình big green
ღღღღღTài sản của Cafe Via He (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname
Cám ơn Cafe Via He nhé, mình đã làm theo code của Bạn và đã thành công rùi. Cám ơn bạn nhiều nhiều lắm.
Những người đã cảm ơn
hay quá mình đang cần cái này. cảm ơn pro nhé
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(30-05-11, 05:43 PM)Cafe Via He Đã viết:
(30-05-11, 12:45 PM)hoangthanhhai Đã viết: Đối tượng của mình là nút lệnh Command hoặc Label. Vì mình có chèn hình vào form và nút lệnh Command mình để chế độ Transparent.

Mouse Trap

Gửi bạn file mẫu mình đã làm thử.

Chúc bạn thành công

link die rùi bro ơi...!
up lai dùm nha..
tks!
Chữ ký của bauauto Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Cafe via he up lại file đi ! có bạn nào down rùi thi up lại cho anh em tham khảo với !
ღღღღღTài sản của hugox03 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(25-09-14, 06:36 PM)hugox03 Đã viết: Cafe via he up lại file đi ! có bạn nào down rùi thi up lại cho anh em tham khảo với !

tại event on mouse move

Mã PHP:
Private Sub cmdTimkiem_MouseMove(Button As IntegerShift As IntegerAs SingleAs Single)
MouseCursor IDC_HAND
End Sub 

với cmdTimkiem là tên control cần hiển thị bàn tay thay biểu tượng chuột.
Chữ ký của changkhoonline77 Xin chào, mình là changkhoonline77, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 25-06 -12.
Những người đã cảm ơn
Modues ? VBA ? (MouseCursor IDC_HAND )
ღღღღღTài sản của hugox03 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 102 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  cách sửa lỗi cant find project or library trungminh 4 232 01-10-16, 03:37 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Cách đưa chức năng compact & repair vào form toancvp 6 494 24-08-16, 12:19 AM
Bài mới nhất: paulsteigel
  Hướng Dẫn Cách lưu (back up database) dữ liệu! danhxetnghiem 20 2,913 07-08-16, 04:40 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  thay đổi biểu tượng Access dưới thanh Start từ win 7 đến win 10 thanhtruong 7 435 05-08-16, 10:53 PM
Bài mới nhất: hungefi

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ