Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tạo mesagebox " cảnh báo , thông báo tiếng việt " bằng macro" và gọi ra trên form
Mình có cách tạo macoro msgbox cảnh báo/ thông báo bằng tiếng việt. đảm bảo không bị vỡ chữ. sử dụng hiệu quả. đảm bảo các chương trình ứng dụng của các bạn mang đi máy khách sử dụng thì các cảnh báo này không bị vỡ chữ. ưu điểm của cách tạo này là không cần phải tác động vào sys của hệ thống.

các bước được trình bày như sau:
Bước 1 tạo 2 macro:
1- macro: onload
MsgBox: message: Bạn đã vừa thực hiện chạy xong một nút lệnh.
beep: yes
type: warning!/ information/...
title: Thông báo

2- macro: chao ban
MsgBox: message: Bạn vừa mở cơ sở dữ liệu xong. Tiếp theo-->
beep: yes
type: information/...
title: Thông báo
3- Tạo một mainform name: main
tạo một nút cmd name: hientb
và chép đoạn code sau để gọi 1 macro onload và macro chao ban vào form: main

Private Sub Form_Load()
Dim stdocname1 As String
stdocname1 = "OnLoad"
DoCmd.RunMacro stdocname1

End Sub

Private Sub hientb_Click()
Dim stDocName As String

stDocName = "chao ban"
DoCmd.RunMacro stDocName

End Sub

đây là ví dụ các bạn tham khảo nhé:download datavidu
chúc các bạn vui vẻ.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , haquocquan , Cafe Via He , dannynguyen1980
bạn có thể tạo macro ở trong mavn nào đó , nhưng sẽ thực hiện 3 thông báo :không được bỏ trống, không được trùng , không được sai kiểu , nếu bạn làm được hãy gởi cho tội file định kèm thanks bạn nhiều nhiều lắm
bạn hãy tạo giùm tôi trong form co mavn, khi nhập mavn bạn tao giùm tôi 3 thông báo : không được trùng, không được bỏ trống , phải nhạp đúng cú pháp nếu sai hiên ra thông báo chỉ dẫn cách nhập mavn, nếu bạn làm thành công , hay gởi file định kèm cho mình nhé cảm ơn bạn nhiều nhiều lắm...............
Chữ ký của minhhoang Xin chào, mình là minhhoang, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 28-02 -12.
Những người đã cảm ơn
Trước tiên cảm ơn bạn đã nêu lên cách làm, nhưng theo mình cách của bạn không khả thi cho lắm, không lẻ chương trình cần 100 cảnh báo khác nhau bạn phải tạo 100 macro sao, ôi lạy chúa!! big green

Tôi có cách giải quyết triệt để và uyển chuyển hơn nhiều, để lục lại rồi up lên chia sẻ nhé!!

Sớm!!!
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bạn tham khảo và góp ý chủ đề này ở đây nhé
Những người đã cảm ơn Noname
(29-02-12, 12:37 PM)minhhoang Đã viết: bạn có thể tạo macro ở trong mavn nào đó , nhưng sẽ thực hiện 3 thông báo :không được bỏ trống, không được trùng , không được sai kiểu , nếu bạn làm được hãy gởi cho tội file định kèm thanks bạn nhiều nhiều lắm
bạn hãy tạo giùm tôi trong form co mavn, khi nhập mavn bạn tao giùm tôi 3 thông báo : không được trùng, không được bỏ trống , phải nhạp đúng cú pháp nếu sai hiên ra thông báo chỉ dẫn cách nhập mavn, nếu bạn làm thành công , hay gởi file định kèm cho mình nhé cảm ơn bạn nhiều nhiều lắm...............

vấn đề của bạn rất đơn jản nhưng kô làm đc, jống như bạn nói: nhờ a may đồ dùm tôi mà chả có số đo vậy đó. Bạn hiểu mình nói j mà phải kô???
Những người đã cảm ơn
hay quá.nhưng anh có thể chỉ rõ hơn đc không.càng tri tiết càng tôt anh ak
Chữ ký của macketui.nguyen Xin chào, mình là macketui.nguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 18-03 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cần giúp đỡ về hàm if trong macro hvhvpdk 2 76 28-11-16, 01:04 PM
Bài mới nhất: hvhvpdk
  Hướng dẫn tạo Menu cho file Access bằng Macro Noname 44 31,797 10-11-16, 04:48 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Cách tạo Combobox tìm và đi đến record (Khi gõ có hiện thông tin của record) thanh_linh60 4 420 30-09-16, 06:17 PM
Bài mới nhất: thienphuc2611
  [Hỏi] Macro Setvalue bị tắt sau khi chuyển thành file MDB toancvp 6 339 25-07-16, 07:28 PM
Bài mới nhất: toancvp
  Macro update du lieu tu dong tu excel vao table duynghiep89 1 297 04-01-16, 03:21 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ