Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Demo Login + Phân quyền (Phần II) kể cả thanh Menubar
Hôm trước mình có giới thiệu các bạn Demo Login + Phân quyền chi tiết tới từng cm

Từ việc góp ý một số Anh/Chị mình phát triển thêm phần II này để chia sẽ cùng các bạn gồm các chức năng
1. Tách file Data riêng
2. Phân quyền cả Menubar tự tạo

Các bạn xem Video giới thiệu

Demo tải phía dưới.

Nếu cần code để học tập và ứng dụng thì để lại địa chỉ email, mình sẽ gửi file *.mdb.

Thân mến và chúc các bạn vui khỏe.

File đính kèm
.zip   Demo Phan quyen (Phan 2)MDE.zip (Kích cỡ: 125.69 KB / Tải về: 59)
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn ongke0711 , haduc , ketoan_it , trungn077 , matmeoviet , thanh.thkt
Hay quá bạn Dân, Pro lắm rồi.  Thumbs_up Thumbs_up Thumbs_up
- Thích cái tính năng hỗ trợ phân quyền cho nhanh là phân quyền giống 1 tài khoản nào đó. Ví dụ mình có thể tạo trước template các tài khoản như Sales, Admin, KeToan v.v.. Sau đó cứ có nhân viên mới là gán quyền theo chức danh, công việc đó là được rồi.
- Về việc chọn form rồi phân quyền, bạn Dân nghĩ sao nếu có dạng Combobox để chọn tên Form, trong đó có dòng "Tất cả các form" để áp dụng phân quyền cho nhanh thay vì cứ add từng form một?  007
- Thêm cái phân quyền cho Menu thì tiện quá rồi. Tôi đang sử dụng Access 2010 nên để ngâm cứu xem áp dụng vô menu Ribbon như thế nào.

Bạn Dân gửi cho file .mdb để ngâm cứu nhé.
Email: bao.ngquoc@gmail.com
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(08-03-17, 12:38 PM)ongke0711 Đã viết: Hay quá bạn Dân, Pro lắm rồi.  Thumbs_up Thumbs_up Thumbs_up
- Thích cái tính năng hỗ trợ phân quyền cho nhanh là phân quyền giống 1 tài khoản nào đó. Ví dụ mình có thể tạo trước template các tài khoản như Sales, Admin, KeToan v.v.. Sau đó cứ có nhân viên mới là gán quyền theo chức danh, công việc đó là được rồi.
- Về việc chọn form rồi phân quyền, bạn Dân nghĩ sao nếu có dạng Combobox để chọn tên Form, trong đó có dòng "Tất cả các form" để áp dụng phân quyền cho nhanh thay vì cứ add từng form một?  007
- Thêm cái phân quyền cho Menu thì tiện quá rồi. Tôi đang sử dụng Access 2010 nên để ngâm cứu xem áp dụng vô menu Ribbon như thế nào.

Email: bao.ngquoc@gmail.com

Đã gửi
Riêng ý kiến "Về việc chọn form rồi phân quyền, bạn Dân nghĩ sao nếu có dạng Combobox để chọn tên Form, trong đó có dòng "Tất cả các form" để áp dụng phân quyền cho nhanh thay vì cứ add từng form một?"

Trả lời:
- Lúc đầu cũng làm như thế, nhưng qua quá trình thử nghiệm thấy nó dài dòng nên em đưa nó vào mục tạo tài khoản mới có 2 lựa chọn là mặc định sẽ add toàn bộ form trong table Tổng hợp tên form, tuy nhiên có 1 điểm em chưa thiết kế là:
+ Chưa có nút xoá tên form đối với những tài khoản không cần quản lý tất cả form như trong tableTonghop tên form.

* Cuối cùng em xin ghi nhận ý kiến này và chuẩn bị cho Demo phân quyền phần 3, dùng ADO để kết nối.
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.

Những người đã cảm ơn
Hay quá, mình cũng đang tìm hiểu về phần này, Nếu được xin maidinhdan gửi cho file .mdb để ngâm cứu nhé. Email của tui là: duchav@gmail.com
Chữ ký của haduc Xin chào! Mình là haduc, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
Quá pro. Bác cho xin code để học tập.
taquochanh@gmail.com
Chữ ký của putin putin,gia nhập Thủ Thuật Access từ 10-02 -17.
Những người đã cảm ơn
Bác cho e xin 1 bản nhé thanhchung.nguyen9198@gmail.com
Chữ ký của ketoan_it Xin chào, mình là ketoan_it, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 29-06 -13.
Những người đã cảm ơn
Đã gửi: Thanh Chung <thanhchung.nguyen9198@gmail.com>, duchav@gmail.com, taquochanh@gmail.com

Những người đã cảm ơn
(08-03-17, 12:05 AM)maidinhdan Đã viết: Hôm trước mình có giới thiệu các bạn Demo Login + Phân quyền chi tiết tới từng cm

Từ việc góp ý một số Anh/Chị mình phát triển thêm phần II này để chia sẽ cùng các bạn gồm các chức năng
1. Tách file Data riêng

Demo tải phía dưới.

Nếu cần code để học tập và ứng dụng thì để lại địa chỉ email, mình sẽ gửi file *.mdb.

Email: nguyenhoangtrung39@gmail.com
Chữ ký của trungn077 Xin chào, mình là trungn077, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-07 -12.
ღღღღღTài sản của trungn077 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bạn share cho mình bản .mdb với ! thanks !
huycuong1668@gmail.com
ღღღღღTài sản của hugox03 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(11-03-17, 12:13 PM)trungn077 Đã viết:
(08-03-17, 12:05 AM)maidinhdan Đã viết: Hôm trước mình có giới thiệu các bạn Demo Login + Phân quyền chi tiết tới từng cm

1. Tách file Data riêng

Demo tải phía dưới.

Email: nguyenhoangtrung39@gmail.com

Bạn share cho mình code demo với,phungminhluan@gmail.com
Chữ ký của phungminhluan phungminhluan,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-10 -15.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Demo Login + Phân quyền (Phần III) Phân cấp Menubar ongke0711 19 985 4 Giờ trước
Bài mới nhất: truongtrungviet
  [Shared code]_Login + Phân quyền chi tiết tới từng cm(Gửi Ongke0711) maidinhdan 170 20,923 26-10-17, 05:41 PM
Bài mới nhất: toidjtjmtoi
  Phần mềm quản lý công văn (Iso) dành cho cán bạn mới học access khuuquytrung 25 5,773 28-08-17, 09:02 AM
Bài mới nhất: Đoàn Trắc Đồng
  Phần mềm Quản lý học sinh và thu học phí Trung Tâm Ngoại Ngữ truongtrungviet 0 299 29-06-17, 01:28 PM
Bài mới nhất: truongtrungviet
  Chia sẻ phần mềm QLBH dtv197 20 10,039 13-05-17, 11:30 PM
Bài mới nhất: hoangktxd

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ