Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Lỗi] Không chạy được VBA Code
Chào cả nhà,

Không hiểu do máy mình hay là do mình thiết kế sai mà Access của mình không chạy được VBA Code, có cái được có cái không, và thường xuyên không chạy được.
Đơn cử có file này mình tạo nút chạy VBA hiện MsgBox "test" mà nó cũng không lên.
Làm ơn có ai giúp mình chỉ lỗi với T.T

https://www.mediafire.com/?pdnox911e22fml7
Chữ ký của hungthanmx hungthanmx,gia nhập Thủ Thuật Access từ 20-08 -16.
Những người đã cảm ơn
Access 2010 trở lên máy tôi không đọc được rồi. Các bạn khác hỗ trợ nhé. Nếu bạn chuyển về 2003, 2007 thì sẽ có nhiều người hỗ trợ hơn.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan , hungthanmx , Noname
VBA của bạn hoàn toàn ko vấn đề gì cả nhé, chỉ đơn giản là MsgBox "test" thì ko có gì cả.
Theo mình vấn đề của bạn là do, bạn chuyển file từ thư mục này sang thư mục khác, từ máy này sang máy khác, hoặc copy từ Internet về. Vì vậy Access sẽ có thông báo Sercurity màu vàng, bạn chỉ cần click vào "Enable Content" là sẽ chạy bình thường.
Chữ ký của toancvp Nếu tất cả đường đời đều trơn láng    
Có thể nào ta nhận ra ta Bat
Những người đã cảm ơn hungthanmx , Noname
Để không hiển thị thông báo Sercurity màu vàng như bạn toancvp nói, bạn Enable macros như sau:
Nếu Access 2010 bạn vào File ->Options - Trust Center - Trust Center Settings -> Macros Settings -> Chọn lựa chọn thứ 4 (Enable all macros.......).
Sau đó mở file chạy lại là ok.
Chữ ký của Nguyen Hoang Diep Nguyen Hoang Diep,gia nhập Thủ Thuật Access từ 08-03 -16.
Những người đã cảm ơn maidinhdan , hungthanmx , Noname

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 83 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Hỏi] Việc set thuộc tính OnClick trong Code toancvp 5 229 31-10-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 131 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Hỏi] File chạy chậm vì trong quá trình design phải chỉnh sửa và test thử nhiều. toancvp 4 263 29-07-16, 11:36 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Lỗi] Không import được hết dữ liệu từ Excel và Access huedhcs 2 159 03-07-16, 11:27 PM
Bài mới nhất: zinzin8x

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ