Đánh giá chủ đề:
  • 4 Votes - 3.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Về việc không thực hiện được chức năng liên kết trong trường dữ liệu kiểu Hyperlink
Mình có 1 trường dữ liệu kiểu Hyperlink, mình dùng code để người nhập dữ liệu nhấn command Button lấy đường dẫn của file cần hyperlink tới đưa vào 1 textbox và đưa dữ liệu từ textbox đó vào trong trường dữ liệu kiểu Hyperlink. Nhưng vấn đề là khi click vào những đường link được thực hiện bằng command button thì không thể mở được file đã tạo liên kết (Nhưng nếu mình nhập dữ liệu từ bảng bằng cách nhấn phảii chuột vào trường chọn Hyperlink chọn Edit Hyperlink thì vẫn mở được file cũ,
Mình đã tìm trong diễn đàn nhưng không thấy vấn đề này. Các bạn giúp mình với, mình sửa mãi không được .. Cry_smile.
Mình cám ơn nhiều
Chữ ký của ngocham2001 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn có thể post file của bạn lên cho mình xem thử không. Có lưu cả dữ liệu 2 cách:
- Edit hyperlink và add bằng Button
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
post lên đi bạn . chỉ có post file lên thì mới biết đường mà chỉ chứ big green
ღღღღღTài sản của mrchau911 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Hic, xin lỗi mọi người vì để chờ lâu, chẳng hiểu sao mấy ngày nay mạng ở nhà mình không up lên được, Up lên thuthuataccess thì báo lỗi, up lên mediafire thì toàn ngồi chờ cả tiếng cũng chẳng thấy đâu. Ra cơ quan cũng vậy, thật chán quá...
May quá, đây là lần thứ 5 mình đưa lên thì lại được, mọi người xem giúp mình với
Cám ơn mọi người nhiều
File của mình đây:
http://www.mediafire.com/?h68q84lv2avuz4w

Chữ ký của ngocham2001 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Mình có 1 trường dữ liệu kiểu Hyperlink, mình dùng code để người nhập dữ liệu nhấn command Button lấy đường dẫn của file cần hyperlink tới đưa vào 1 textbox và đưa dữ liệu từ textbox đó vào trong trường dữ liệu kiểu Hyperlink. Nhưng vấn đề là khi click vào những đường link được thực hiện bằng command button thì không thể mở được file đã tạo liên kết (Nhưng nếu mình nhập dữ liệu từ bảng bằng cách nhấn phảii chuột vào trường chọn Hyperlink chọn Edit Hyperlink thì vẫn mở được file cũ,
Mình đã tìm trong diễn đàn nhưng không thấy vấn đề này. Các bạn giúp mình với, mình sửa mãi không được .. .
Mình cám ơn nhiều
Hic, xin lỗi mọi người vì để chờ lâu, chẳng hiểu sao mấy ngày nay mạng ở nhà mình không up lên được, Up lên thuthuataccess thì báo lỗi, up lên mediafire thì toàn ngồi chờ cả tiếng cũng chẳng thấy đâu. Ra cơ quan cũng vậy, thật chán quá...
May quá, đây là lần thứ 5 mình đưa lên thì lại được, mọi người xem giúp mình với
Cám ơn mọi người nhiều
File của mình đây:
http://www.mediafire.com/?h68q84lv2avuz4w

bạn có thể nói rõ hơn được ko ?
mình chưa hiểu ý của bạn lắm
mong bạn nói rõ hơn để mọi người cùng suy nghĩ và tìm hướng gq
Chữ ký của dau tay buon Xin chào, mình là dau tay buon .mong mọi người giúp đỡ nhiều Heart
Những người đã cảm ơn Noname
Mình có 1 cột dữ liệu trong bảng chứa dữ liệu kiểu Hyperlink, nó sẽ dùng để thực hiện liên kết tới các file trong máy tính của mình (các file Word, Excel). Bình thường để nhập dữ liệu vào trường Hyperlink thì theo mặc định, người nhập dữ liệu sẽ nhấn phải chuột vào textbox mặc định của trường Hyperlink chọn Edit link rồi chọn file cần liên kết tới, Nhưng mình không làm như vậy mà mình dùng Code VBA để tạo 1 nút bấm Browse (command có caption .. trong form mẫu đó bạn) để tìm tới file cần lấy vào trường Hyperlink, nhưng nếu bấm vào nút browse để lấy đường dẫn file thì sẽ không thực hiện được việc mở file cần liên kết tới ngay trên textbox của Access (tức là liên kết đó không thực hiện được). Các bạn có cách nào giúp mình với.
Những người đã cảm ơn
Hyperlink là một kiểu dữ liệu đặc biệt nên không thể phát biểu theo kiểu thông thường để chèn vào.
Muốn chèn hyperlink thì bạn phải phát biểu thế này:

Mã:
textboxlưuhyperlink= "Diễn giải đường dẫn" & "#" & "đường dẫn" & "#"

Lấy ví dụ cụ thể trong chương trình của bạn, để điền vào ô thongsotxt thì phải phát biểu thế này:
Mã:
Private Sub cmdthongso_Click()
Dim s As String
s = LaunchCD(Me)
Me!Thongsokt = s & "#" & s & "#"

End Sub
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn ngocham2001 , Cafe Via He
Cám ơn bạn rất nhiều. Kiến thức về VBA của bạn làm mình thật sự khâm phục bạn lắm đó
Những người đã cảm ơn
Chào các bạn,
Mọi người cho mình hỏi: mình có 1 trường trong table để kiểu hyperlink. Dữ liệu khi add vào trường đó mình trỏ tới file pdf nhưng khi click vào link thì file load ra rất lâu.
Nếu đưa link ra textbox rồi dùng hàm Shell("đường dẫn tới file reader.exe" & " đường dẫn tới file pdf") thì load nhanh bình thường.
Bạn nào có hướng giải quyết không chỉ mình với.
Many thanks

P/s: Do mình không thấy nút tạo thread (hoặc acc mới đăng ký nên không được tạo) nên mới đào mộ. Các bạn thông cảm nhé.
Chữ ký của kagetsu Xin chào, mình là kagetsu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 21-02 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 37 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 199 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Hỏi] Làm sao để ấn định Null cho trường Date khi sử dụng Class Module Minh Tiên 8 613 18-11-16, 09:29 AM
Bài mới nhất: MinhnHang
  Query hiện lên trên form? feeling 4 162 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 139 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ