Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] File chạy chậm vì trong quá trình design phải chỉnh sửa và test thử nhiều.
Chúc cả nhà một ngày làm việc hiệu quả.

Em có một chút vấn đề này với dự án hiện tại của em, các bác xem giúp với ạ.
Tình hình là trong quá trình design, do trình độ còn non nên em phải sửa chữa code, test thử nhiều lần, và mặc dù tích cực compact & repair nhưng hiện tại file đã bị chậm đi nhiều, dù chưa đến 3M các bác ạ.
Em đã thử tạo 1 file access khác và copy toàn bộ các object sang đó, file đã chạy nhanh hơn nhưng hiệu ứng màu mè trên các form gần như bị thay đổi hết.
Trong nỗ lực thứ 2, em save as thành 1 file access khác, thì file đã chạy nhanh hơn, và các form đều được giữ nguyên thiết kế.

Em muốn hỏi mọi người là, 2 cách trên em làm có khác gì nhau ko ạ, liệu nó có bị thay đổi bất cứ gì đó trong file gốc đang design của mình ko ạ?
Và, làm thế nào em có thể giải quyết triệt để vấn đề của em là "Việc sửa chữa code, test thử khiến file bị chậm" ạ?
Chữ ký của toancvp Nếu tất cả đường đời đều trơn láng    
Có thể nào ta nhận ra ta Bat
Những người đã cảm ơn
(28-07-16, 12:08 PM)toancvp Đã viết: Chúc cả nhà một ngày làm việc hiệu quả.

Em có một chút vấn đề này với dự án hiện tại của em, các bác xem giúp với ạ.
Tình hình là trong quá trình design, do trình độ còn non nên em phải sửa chữa code, test thử nhiều lần, và mặc dù tích cực compact & repair nhưng hiện tại file đã bị chậm đi nhiều, dù chưa đến 3M các bác ạ.
Em đã thử tạo 1 file access khác và copy toàn bộ các object sang đó, file đã chạy nhanh hơn nhưng hiệu ứng màu mè trên các form gần như bị thay đổi hết.
Trong nỗ lực thứ 2, em save as thành 1 file access khác, thì file đã chạy nhanh hơn, và các form đều được giữ nguyên thiết kế.

Em muốn hỏi mọi người là, 2 cách trên em làm có khác gì nhau ko ạ, liệu nó có bị thay đổi bất cứ gì đó trong file gốc đang design của mình ko ạ?
Và, làm thế nào em có thể giải quyết triệt để vấn đề của em là "Việc sửa chữa code, test thử khiến file bị chậm" ạ?
Bạn có thể tạo một Blank Database sau đó import toàn bộ các object của database cũ vào CSDL mới của bạn sẽ nhẹ hơn rất nhiều.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan , toancvp
(29-07-16, 09:42 AM)tranthanhan1962 Đã viết: Bạn có thể tạo một Blank Database sau đó import toàn bộ các object của database cũ vào CSDL mới của bạn sẽ nhẹ hơn rất nhiều.

Cách này cũng giống như em copy toàn bộ các Object sang file khác, nhưng không giữ lại được mấy cái hiệu ứng màu mè bác ạ. Ban đầu màu sắc em để toàn màu tươi, chuyển như này màu nó xám xịt hẳn đi big green.
Những người đã cảm ơn
Thay đổi màu sắc là có liên quan đến "Use Theme".
Nếu bạn đang sử dụng office 2010, 2013 thì vô Access Option| Current database -> click bỏ chọn "Use window theme..." rồi import lại thử xem.
Nếu không được bạn tham khảo cái link này xem sao.
https://social.msdn.microsoft.com/Forums...=accessdev
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn toancvp , maidinhdan
Em chỉnh được rồi các bác ạ,
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 86 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  Làm thế nào đánh số trang của một report có nhiều nhóm ledangvan 11 2,670 20-11-16, 01:30 PM
Bài mới nhất: songngam_p89
  [Hỏi] Việc set thuộc tính OnClick trong Code toancvp 5 229 31-10-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] chương trình đơn giản để so sánh chuỗi text kanmai07 4 317 28-09-16, 06:05 PM
Bài mới nhất: kanmai07
  [Lỗi] Không chạy được VBA Code hungthanmx 3 219 04-09-16, 03:48 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ