Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Acess - Liên kết với Word qua Form Filed - cần trợ giúp
Em có vấn đề thế này mong các bác giúp em, em đang bị vướng: Em làm access tạo hợp đồng để in ra file word có sẵn (các trường cần thiết thì nhập 1 lần vào access rồi thông qua form filed sang word) nhưng đến đoạn là: khách hàng này nếu vay 1 quyển sổ tiết kiệm thì em có thể làm được, nhưng nếu vay 2 quyển trở lên, thì cái subform kia (liên kết đến table(query) Nhập hợp đồng vay) khi các khách hàng vay khác nhau (có người chỉ cần 1 quyển sổ là đủ vay, có người cần 2,3,.. quyển mới đủ khoản vay) thì subform sẽ nhảy ra khác nhau, tức là cái form filed không cố định thì viết code thế nào ạ, em thử để dòng trắng thì khi xuất sang word nó thông báo lỗi NULL. Em đang làm dở đến bước này thì bí, có bác nào khai thông hộ em được không ạ. Em không dùng mail merge (vì nó lag) và report có sẵn của access (vì nó xấu). Hic. Bác nào giúp em với
http://www.fshare.vn/file/MBDO3ZIAMYRN
Chữ ký của vuthaiha90 vuthaiha90,gia nhập Thủ Thuật Access từ 26-02 -16.
Những người đã cảm ơn
(26-07-16, 04:20 PM)vuthaiha90 Đã viết: Em có vấn đề thế này mong các bác giúp em, em đang bị vướng: Em làm access tạo hợp đồng để in ra file word có sẵn (các trường cần thiết thì nhập 1 lần vào access rồi thông qua form filed sang word) nhưng đến đoạn là: khách hàng này nếu vay 1 quyển sổ tiết kiệm thì em có thể làm được, nhưng nếu vay 2 quyển trở lên, thì cái subform kia (liên kết đến table(query) Nhập hợp đồng vay) khi các khách hàng vay khác nhau (có người chỉ cần 1 quyển sổ là đủ vay, có người cần 2,3,.. quyển mới đủ khoản vay) thì subform sẽ nhảy ra khác nhau, tức là cái form filed không cố định thì viết code thế nào ạ, em thử để dòng trắng thì khi xuất sang word nó thông báo lỗi NULL. Em đang làm dở đến bước này thì bí, có bác nào khai thông hộ em được không ạ. Em không dùng mail merge (vì nó lag) và report có sẵn của access (vì nó xấu). Hic. Bác nào giúp em với
http://www.fshare.vn/file/MBDO3ZIAMYRN

Làm theo Demo này nè: http://thuthuataccess.com/forum/thread-7...l#pid31881 ( Export dữ liệu sang Word ( Nhiều dòng trong sub)
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nmthien2410

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] OBDC Xin giúp atula77 10 261 01-12-16, 06:26 PM
Bài mới nhất: atula77
  Export dữ liệu sang Word ( Nhiều dòng trong sub) danhxetnghiem 26 3,079 01-08-16, 11:08 AM
Bài mới nhất: jeck09nt
  Mọi người có ai sành SQL giúp mình nhé tt1212 1 147 05-05-16, 05:09 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Export Table từ access sang 1 file word có sẵn! cong_agribankPT 50 14,966 02-05-16, 10:52 PM
Bài mới nhất: kuzinhy
  [Help] Xuất dữ liệu từ Word sang table Access ? phamngocsang 3 701 25-03-15, 10:34 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ