Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Tạo thống kê cuối tháng
Xin chào : các anh chị

Em muốn làm một báo cáo tổng kết  tháng bằng access . Trong đó thống kê theo từng ngày . Ví dụ : ngày 01/01 bán được tổng cộng 200 tr. Ngày 02/01 bán được 300 tr v.v... . Nhưng em không biết tạo truy vấn như thế nào

xin nhờ các anh chị giúp đở

thanks nhiều
Chữ ký của tranvuvn tranvuvn,gia nhập Thủ Thuật Access từ 05-05 -16.
Những người đã cảm ơn
Dữ liệu mẫu đâu bạn? không biết có table nào, trường gì...thì làm sao chỉ cách truy vấn..
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(05-05-16, 08:27 PM)ongke0711 Đã viết: Dữ liệu mẫu đâu bạn? không biết có table nào, trường gì...thì làm sao chỉ cách truy vấn..

file dữ liệu của mình đầy ... mình đinh làm một from để thống kế xem từng ngày trong tháng sửa được bao nhiêu ? từng thợ sửa chữa được bao nhiêu ?

http://www.mediafire.com/download/1ibs5d...h_Vu.accdb
Những người đã cảm ơn
File của bạn export từ phần mềm nào khác phải không? và bạn import nó qua Access nhưng sai cơ bản về cách tạo Table. Table của Access không sử dụng trường (tên cột) là tiếng Việt có dấu như Excel (cái đó chỉ dành cho Form, Report). Bên cạnh đó mỗi trường phải thiết lập điều có kiểu dữ liệu cho riêng nó chứ không phải toàn bộ là kiểu Text như file của bạn...Nói chung tôi nghĩ bạn phải tự học thêm nhiều về Access từ cơ bản để có thể ứng dụng được nó.
Đối với yêu cầu và file của bạn, để cho nhanh bạn có thể dùng Pivot table của Excel là ra kết quả ngay. Còn nếu muốn làm quen với Access thì file demo của bạn dưới đây. Tôi chỉ đổi kiểu dữ liệu vài cột để có thể truy vấn theo y/c chứ không có sửa hết. Bạn tự ngâm cứu thêm nhé.
Link file: http://www.mediafire.com/download/1bru0g...h_Vu.accdb
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(06-05-16, 01:22 AM)ongke0711 Đã viết: File của bạn export từ phần mềm nào khác phải không? và bạn import nó qua Access nhưng sai cơ bản về cách tạo Table. Table của Access không sử dụng trường (tên cột) là tiếng Việt có dấu như Excel (cái đó chỉ dành cho Form, Report). Bên cạnh đó mỗi trường phải thiết lập điều có kiểu dữ liệu cho riêng nó chứ không phải toàn bộ là kiểu Text như file của bạn...Nói chung tôi nghĩ bạn phải tự học thêm nhiều về Access từ cơ bản để có thể ứng dụng được nó.
Đối với yêu cầu và file của bạn, để cho nhanh bạn có thể dùng Pivot table của Excel là ra kết quả ngay. Còn nếu muốn làm quen với Access thì file demo của bạn dưới đây. Tôi chỉ đổi kiểu dữ liệu vài cột để có thể truy vấn theo y/c chứ không có sửa hết. Bạn tự ngâm cứu thêm nhé.
Link file: http://www.mediafire.com/download/1bru0g...h_Vu.accdb

thanks bạn rất nhiều ... đúng là file đó mình chép vào ... bạn có thể chỉ mình hướng để thực hiện yêu cầu được ko ? ... ví dụ : như sử dụng query như thế nào hay sử dụng một phương thức nào khác ... nếu bạn có một file nào tương tự có thể gởi cho minh tham khảo được ko ? ... cám ơn bạn nhiều
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Click Chọn mã hàng hiển thị thông tin feeling 1 25 6 Giờ trước
Bài mới nhất: ChiMai
  Cập nhật thông tin phiếu nhập kho feeling 1 25 08-12-16, 03:09 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Cách chuyển đổi dữ liệu text sang ngày tháng năm quocdung9999 2 148 23-05-16, 09:32 AM
Bài mới nhất: quocdung9999
Rainbow Bài tập hệ thống thông tin kế toán Tiến Nguyễn 3 620 06-09-15, 03:48 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
Smile [Hỏi] Từ bảng excel, thông qua access để xuất phiếu thông tin khách hàng? novdeptrai 1 662 18-11-14, 12:11 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ