Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Thủ Thuật] Hiện thông báo nhắc nhở và gửi vào TASK của MS OUTLOOK
Chào các bạn,

Có một thủ thuật nhỏ chia sẽ với các bạn về việc tương tác với Task trong MS Outlook.
Vi dụ trong Demo của mình là 1 ứng dụng Quản lý nhân sự, mỗi khi khởi chạy ứng dụng, nó sẽ query và hiện thông báo nếu có nhân viên nào quá hạn Hợp đồng lao động mà chưa ký lại. Sau đó có tùy chọn là gửi vào MS Outlook task để nhắc nhở và theo dõi tiến độ đã hoàn thành task đó chưa. Tận dụng ứng dụng Task của MS Outlook thay vì viết thêm ứng dụng task trong Access.

File demo: NhacViecvaOutlookTask.mdb

- Nhớ cài thư viện Ms Outlook.
- Về cách cài đặt Ms Outlook, các bạn xem hướng dẫn lúc trước của bác maidinhdan nhé  014
Link: http://thuthuataccess.com/forum/thread-8419.html

[Hình: Reminder.png]

Ms Outlook Task
[Hình: SendTask.png]

Hy vọng có ích cho các bạn.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan , jeck09nt , Noname
Sao không sử dụng được vậy bạn.
Chữ ký của tronghieu9792 Xin chào, mình là tronghieu9792, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-01 -14.
Những người đã cảm ơn
Nó báo lỗi như thế nào? Bạn chụp màn hình lại nhé.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
Những người đã cảm ơn
Mình vào được main form nhưng các nút lệnh không có tác dụng gì hết, nhờ bạn hướng dẫn sử dụng, cảm ơn
Chữ ký của tronghieu9792 Xin chào, mình là tronghieu9792, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-01 -14.
Những người đã cảm ơn
007
Cái main form này chỉ minh hoạ, khi khởi động sẽ tự động hiện thông báo nhân viên quá hạn HĐLD thôi bạn và tính năng "Send task to Outlook" như tiêu đề topic thôi bạn. Không phải toàn bộ chương trình QLNS.
Những người đã cảm ơn
khi khởi động chạy chương trình thì bị lỗi MSDORUN.DLL version 1,0 . xin chi cach khac phuc
Chữ ký của lamvanphung lamvanphung,gia nhập Thủ Thuật Access từ 24-07 -15.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Thủ Thuật] Tạo Menu thu gọn hoặc mở rộng (Ẩn/ Hiện các menu con) ongke0711 3 575 14-10-15, 11:52 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  Hướng Dẫn Demo Cho tất cả thông báo tiếng việt vào một Macro maidinhdan 3 991 23-07-15, 03:09 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Không cho hiện thông báo khi xóa record nguyenbalai 13 4,815 07-01-15, 02:55 AM
Bài mới nhất: MatTroiNguQuen
  [Thủ Thuật] Nhập ngày tháng thông qua Calendar Control Noname 12 5,435 25-06-14, 12:27 PM
Bài mới nhất: connguoi123
  Hiện duy nhất một cửa sổ khi mở nhiều form Noname 5 3,416 26-12-13, 02:22 PM
Bài mới nhất: Minh Tiên

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ