Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
copy file acess sang các máy con
Cho em hỏi một vấn đề:
Em có 1 chương trình acess. Và tạo ra 10 chương trình acess copy của chương trình trên và cài trên 10 máy con. Chương trình acess gốc để ở máy chủ. 10 máy con sẽ nhập dữ liệu và cuối ngày máy chủ sẽ cập nhật lại các thông tin mới trong ngày vào hệ thống dữ liêụ.  cho em hỏi là chương trình acess gốc có phải tạo thêm gì để có thể lấy được các số liệu mới update tại các máy con không liệu? Vì Em vẫn muốn là share chương trình acess gốc lên mạng lên để mọi người vào tham khảo các thông tin dữ liệu cần thiết. Làm như trên có bị xung đột dữ liêụ, và phình to dữ liệu không ah?có cách nào khắc phục không ?
 Nhờ mọi người giúp!Thanks
Chữ ký của honglv157 Xin chào, mình là honglv157, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-05 -15.
Những người đã cảm ơn
Đây không phải là update dữ liệu mà là đồng bộ dữ liệu. Trước khi thực hiện bạn nên Splitter chia database ra làm hai phần: 1- phần database  dữ liệu chỉ chứa các table, 2 - Phần điều khiển là database chứa các link table và phần còn lại. Từ database  dữ liệu gốc tập tin design master. Từ design master tạo các tập tin sao chép Replicate rồi phân phối cho các máy con. Khi nào cần đồng bộ. Chép tập tin từ máy con về máy gốc xử dụng lệnh Tool \ Replication \ Synchronize Now để đồng bộ.
Cũng như hệ thống mạng. Đồng bộ dữ liệu bằng Replica rất dễ bị xung đột khi trùng mã. Do đó phải tính toán như thế nào để cơ chế tạo mã trên các máy không được trùng nhau. Ví dụ: Bình thường nếu chỉ có 1 máy thì Mã Học sinh HS01, HS02, HS03. Nhưng khi sử lý nhiều máy thì máy 1 sẽ là M1HS01, M1HS02... Máy 2: M2HS01, M2HS02...
Chúc bạn thành công (Mà cũng phải công nhận bạn tiến bộ nhanh đó.  Clap )
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Minh Tiên , Noname , maidinhdan , honglv157
Dạ.Em cảm ơn anh Ân nhiều lắm lắm ah!
Chữ ký của honglv157 Xin chào, mình là honglv157, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-05 -15.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 83 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Hỏi] File chạy chậm vì trong quá trình design phải chỉnh sửa và test thử nhiều. toancvp 4 263 29-07-16, 11:36 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Cách lưu trữ phần CSDL tách biệt khỏi file access toancvp 5 515 16-07-16, 09:38 PM
  [Hỏi] Về cách lưu file .doc đang mở toancvp 4 319 21-06-16, 11:39 AM
  chạy file access trên mạng internet thanhtruong 15 862 11-06-16, 01:38 AM
Bài mới nhất: nguyenvantien87

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ