Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Tìm kiếm trong một khoảng thời gian bằng VBA
Tìm khắp trên diễn đàn. mà không thấy đúng ý mình nên mình tạo topic mới, có gì sai sót mong bỏ qua.
Tình hình là mình có 1 File tìm trên diễn đàn thuthuataccess.com như sau File demon
Hình ảnh:
Anh Chị xem hình ảnh tại đây
Giờ mình muốn sửa lại nút tìm kiếm một chứt: Làm sao tìm được thời gian vào Đảng từ ngày bất kỳ đến này bất kỳ thì phải làm sao?
Mong mọi người chỉ dẫn mình cách sửa code ở chổ nào? hay bổ sung ra sao ở nút tìm kiếm?
Chữ ký của thanhtruong Xin chào, mình là thanhtruong, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 23-06 -14.
Những người đã cảm ơn
Bạn đặt tên cái textbox đến ngày là DenNgay sau đó vào code của nút [TÌM], tìm đến dòng s10 rồi thêm như bên dưới:

s10 = " AND ((t01DScanbo.Ngayvaodang)BETWEEN [t10] AND [DenNgay])"

[Hình: suaCode.png]
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn thanhtruong
Cảm ơn bạn rất nhiều!
Cho mình hỏi luôn một tý nữa có được không?
 Vậy giờ mình không muốn tìm trong 1 khoảng thời gian dd/mm/yyyy đến dd/mm/yyyy
mà mình tìm trong vòng 5 hay 10 hay 30 hay 60 ngày gần đây thì mình làm như thế nào?
Chữ ký của thanhtruong Xin chào, mình là thanhtruong, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 23-06 -14.
Những người đã cảm ơn
không ai giúp tiếp mình nữa à, Mình nghĩ chủ đè của mình cũng mới mà, sao không có ai chỉ dẫn thêm nữa nhỉ?
Những người đã cảm ơn
Căn cứ theo code ongke0711  giả sử thay [t10] bằng ngày hiện tại (ngày đang làm công việc tìm kiếm)
-Tìm 5 ngày trước s11 = " AND ((t01DScanbo.Ngayvaodang)BETWEEN date() AND (date()-5))"
-Tìm 10 ngày trước s12 = " AND ((t01DScanbo.Ngayvaodang)BETWEEN date() AND (date()-10))"
-Tìm 30 ngày trước (tức là ngày này tháng trước số ngày có thế giao động từ 28 - 31 ngày) s13 =  " AND ((t01DScanbo.Ngayvaodang)BETWEEN date() AND (DateSerial(Year(Date()), Month(Date())-1, day(date()))"
-Tìm 60 ngày trước s14=" AND ((t01DScanbo.Ngayvaodang)BETWEEN date() AND (DateSerial(Year(Date()), Month(Date())-2, day(date()))"
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 88 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Hỏi] Việc set thuộc tính OnClick trong Code toancvp 5 231 31-10-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] chương trình đơn giản để so sánh chuỗi text kanmai07 4 320 28-09-16, 06:05 PM
Bài mới nhất: kanmai07
  [Hỏi] File chạy chậm vì trong quá trình design phải chỉnh sửa và test thử nhiều. toancvp 4 267 29-07-16, 11:36 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Sử dụng phần mềm viết bằng Access trong mạng LAN chantroi_19 9 757 21-06-16, 10:33 AM
Bài mới nhất: lmthu

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ