Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Querycrosstab bị lỗi, xin giúp !
Mình thiết lập một querycrosstab 

http://www.upsieutoc.com/image/DRvl

Minh có tạo một hộp thoại yêu cầu gõ vào tham số cần lọc là ">=[Tu Ngay] And <=[Den Ngay]" nhưng khi ở chế độ Query Select thì nó hiện đưa ra thông báo để nhập ngày. Nhưng ở chế độ Query Crosstab thì nó bị lỗi như thông báo như hình, nếu để ">= #01/07/15# And <=#30/07/15# thì lại ko báo lỗi và chạy bình thường.

Xin các bạn giúp mình chay Q_Crosstab với hộp thoại  êu cầu gõ vào tham số cần lọc là ">=[Tu Ngay] And <=[Den Ngay]" 

Xin cảm ơn
">undefined
Chữ ký của TuanLe TuanLe,gia nhập Thủ Thuật Access từ 08-07 -15.
Những người đã cảm ơn
(08-07-15, 05:14 PM)TuanLe Đã viết: Mình thiết lập một querycrosstab 

Minh có tạo một hộp thoại yêu cầu gõ vào tham số cần lọc là ">=[Tu Ngay] And <=[Den Ngay]" nhưng khi ở chế độ Query Select thì nó hiện đưa ra thông báo để nhập ngày. Nhưng ở chế độ Query Crosstab thì nó bị lỗi như thông báo như hình, nếu để ">= #01/07/15# And <=#30/07/15# thì lại ko báo lỗi và chạy bình thường.

Xin các bạn giúp mình chay Q_Crosstab với hộp thoại  êu cầu gõ vào tham số cần lọc là ">=[Tu Ngay] And <=[Den Ngay]" 

Xin cảm ơn
">undefined

Nó không hiểu được kiểu dữ liệu của cột [NGAY] và Điều kiệu [Tu ngay] vì vậy nó báo lội ( Bởi khi bạn dùng cú pháp như thế Máy cho rằng [Tu ngay] là một chuỗi không phải là kiểu Ngày tháng.

Cách sửa: Dùng cú pháp sau
Betwwen [Tu Ngay] And [Den Ngay]

Hoặc:
>= #[Tu Ngay]
# And <= #[Den Ngay]
#

Hoặc
>= Format([Tu Ngay],"dd/mm/yyyy") And <= Format([Den Ngay],"dd/mm/yyyy")

Bạn thử xem.
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , TuanLe
(08-07-15, 06:52 PM)maidinhdan Đã viết:
(08-07-15, 05:14 PM)TuanLe Đã viết: Mình thiết lập một querycrosstab 

Xin cảm ơn
">undefined

Nó không hiểu được kiểu dữ liệu của cột [NGAY] và Điều kiệu [Tu ngay] vì vậy nó báo lội ( Bởi khi bạn dùng cú pháp như thế Máy cho rằng [Tu ngay] là một chuỗi không phải là kiểu Ngày tháng.

Cách sửa: Dùng cú pháp sau
Betwwen [Tu Ngay] And [Den Ngay]

Hoặc:
>= #[Tu Ngay]
# And <= #[Den Ngay]
#

Hoặc
>= Format([Tu Ngay],"dd/mm/yyyy") And <= Format([Den Ngay],"dd/mm/yyyy")

Bạn thử xem.

Cám ơpn bạn, nhưng đã thử 3 cú pháp trên nhưng nó vẫn báo lỗi như cũ là :
 "The Microsoft jet database engine does not recognize ‘Tu Ngay’ as a valid field name or expression"
Mình cần cái này để đưa vào form mà chỉ cần nhập ngày tháng vào là nó chạy số liệu thôi hoạc khi chạy Query crosstab này nó rất linh động cho lọc số liệu so sánh.

Rất mong các bạn hướng dẫn cách sao cho nó có thể hiện thông báo mình tự nhập ngày theo ý của mình. Cám ơn

Nếu chuyển sang SQL nó như vầy :

TRANSFORM Sum(dbo_CTHD.KHOILUONG) AS SumOfKHOILUONG
SELECT dbo_DM_NHOM_HANG.TEN_NHOM_HANG
FROM ((dbo_DMTP INNER JOIN ((dbo_DM_KHACH_HANG INNER JOIN dbo_HOA_DON ON dbo_DM_KHACH_HANG.MKH = dbo_HOA_DON.MADT) INNER JOIN dbo_CTHD ON dbo_HOA_DON.IDKEY = dbo_CTHD.IDKEY) ON dbo_DMTP.MATP = dbo_CTHD.MATP) INNER JOIN dbo_DM_NHOM_HANG ON dbo_DMTP.MNH = dbo_DM_NHOM_HANG.MNH) INNER JOIN dbo_DM_THI_TRUONG ON dbo_DM_KHACH_HANG.MTT = dbo_DM_THI_TRUONG.MTT
WHERE (((dbo_HOA_DON.NGAY)>=Format([Tu Ngay],"dd/mm/yyyy") And (dbo_HOA_DON.NGAY)<=Format([Den Ngay],"dd/mm/yyyy")) AND ((dbo_DM_KHACH_HANG.MTT)<>"5" And (dbo_DM_KHACH_HANG.MTT)<>"8" And (dbo_DM_KHACH_HANG.MTT)<>"7" And (dbo_DM_KHACH_HANG.MTT)<>"9") AND ((dbo_HOA_DON.LOAI)="BAN"))
GROUP BY dbo_DM_NHOM_HANG.TEN_NHOM_HANG
PIVOT dbo_DM_THI_TRUONG.TEN_THI_TRUONG;
Những người đã cảm ơn
Bước 1. Áp dụng cú pháp đầu tiên:

Mã PHP:
Between [Tu Ngày] And [Den ngay

Bước 2. Bỏ chọn "GROUP BY" biểu tượng hình Xích ma đó.

Chỉ có vậy.
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(13-07-15, 06:14 PM)maidinhdan Đã viết: Bước 1. Áp dụng cú pháp đầu tiên:

Mã PHP:
Between [Tu Ngày] And [Den ngay

Bước 2. Bỏ chọn "GROUP BY" biểu tượng hình Xích ma đó.

Chỉ có vậy.

Nhưng bạn ơi ! Ở Query Select mới bỏ chọn cái đó được. Con Query Crosstab đâu có bỏ được ? Mình thấy ở dạng Q_select thì ko van de gi, chi bi bao loi ko chay duoc khi o dang Q_Crosstab thôi.

Ban co the sua loi Q_crosstab do o dang  cau lenh SQL ko?
Cam on ban nhe !
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Xin giúp đỡ về sử dụng hàm Dlookup với nhiều điều kiện dangh5 1 72 30-11-16, 10:44 PM
Bài mới nhất: dangh5
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 86 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  [Help] Giúp mình tính ngày trên textbox zinzin8x 20 569 29-06-16, 03:42 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] giúp loại trùng khi import từ file exel tronghieu9792 2 188 15-05-16, 05:25 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792
  [Help] Nhờ anh, chị chỉ giúp query tự cộng số ngày, ngày đến sau khi nhập số tháng tronghieu9792 4 202 05-05-16, 05:42 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ