Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tạo nút tìm kiếm ngẫu nhiên
BÀI TẬP

Thưa thầy em đã làm xong hết các nút rồi riêng chỉ nút "tìm kiếm" thì em không thực hiện được lệnh, xin thầy xem qua bài của em để em biết em sai chỗ nào
[Hình: 001.png]
Còn đây là đề bài ạ
[Hình: 002.png]
Chữ ký của xuannguyen13 Xin chào, mình là xuannguyen13, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-04 -15.
Những người đã cảm ơn
Đề bài yêu cầu dùng Command Button Wizard để làm có ai kêu dùng Macro hay code để viết nút tìm kiếm đâu.

1. Nhấn chọn vào nút Command Button

2. Xem hình
[Hình: btwz.png]

3. Để sử dụng nút đó:
+ Bước 1: nhấn con nháy chuột vào ô textbox cần tìm, sau đó mới nhấn vô nút Tìm kiếm.

Thân mến!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , xuannguyen13
(08-07-15, 06:44 PM)maidinhdan Đã viết: Đề bài yêu cầu dùng Command Button Wizard để làm có ai kêu dùng Macro hay code để viết nút tìm kiếm đâu.

1. Nhấn chọn vào nút Command Button

2. Xem hình
[Hình: btwz.png]

3. Để sử dụng nút đó:
+ Bước 1: nhấn con nháy chuột vào ô textbox cần tìm, sau đó mới nhấn vô nút Tìm kiếm.

Thân mến!
Lúc đầu em cũng làm giống thầy cái xong nó báo lỗi em lại nhẩy qua viết code nó cũng báo lỗi em cũng không hiểu sao luôn 027
Chữ ký của xuannguyen13 Xin chào, mình là xuannguyen13, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-04 -15.
Những người đã cảm ơn
Yêu cầu sửa lại tiêu đề bỏ đi chữ "ngẫu nhiên". Chỉ còn lại: "Tạo nút tìm kiếm"
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.

Những người đã cảm ơn xuannguyen13
(08-07-15, 09:26 PM)maidinhdan Đã viết: Yêu cầu sửa lại tiêu đề bỏ đi chữ "ngẫu nhiên". Chỉ còn lại: "Tạo nút tìm kiếm"

aaaaaaaaaaaaaa...em không muốn vậy đâu 021 tại vì họ không bảo tìm kiếm cho một mục nào nhất định nên em nghĩ một khi đã nhấn nút tìm kiếm là ra một đống luôn chứ. 040 thành thử em tạo tiêu đề là tìm kiếm ngẫu nhiên. 016
Những người đã cảm ơn
(09-07-15, 03:07 PM)xuannguyen13 Đã viết:
(08-07-15, 09:26 PM)maidinhdan Đã viết: Yêu cầu sửa lại tiêu đề bỏ đi chữ "ngẫu nhiên". Chỉ còn lại: "Tạo nút tìm kiếm"

aaaaaaaaaaaaaa...em không muốn vậy đâu 021 tại vì họ không bảo tìm kiếm cho một mục nào nhất định nên em nghĩ một khi đã nhấn nút tìm kiếm là ra một đống luôn chứ. 040 thành thử em tạo tiêu đề là tìm kiếm ngẫu nhiên. 016

Dẫu biết là vậy, khi bạn làm thế thì chỉ một mình bạn biết nội dung thôi, gây khó khăn cho những bạn mới khi tìm hiểu sẽ hiểu nhầm tiêu đề, tốn thời gian để đọc từng bài reply. Bởi cụm từ ngẫu nhiên là việc không biết trước, cái bạn đang tìm kiếm nó đã rất cụ thể, đó là tìm trên cái form đó...và nó chỉ tương ứng với lệnh Buttom Wizard. Chả liên quan đên ngẫu nhiên gì cả, mình khôn muốn dùng quyền Ban quản trị diễn đàn để sửa bài bạn, bởi mình tôn trọng và muốn góp ý để sửa. Bởi mục đích cuối cùng là tốt cho tất cả thành viên tham gia diễn đàn.

Thân mến!

Riêng câu hỏi, có lẽ thiếu thư viện nên bạn không dùng được Buttom Wizard. Mình chỉ cài Access 2003, không thể mở file giúp được.

Những người đã cảm ơn xuannguyen13

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Lightbulb Hướng Dẫn Tạo form tìm kiếm theo nhiều tiêu chí khác nhau khanhduycsgt 18 8,674 04-08-16, 10:29 PM
Bài mới nhất: huuduy.duy
  Giúp form Tìm kiếm bị lỗi thanh25k62 13 518 21-03-16, 09:39 PM
Bài mới nhất: thiennamlong
  [Help] Tự động tìm kiếm và điền thông tin trong textbox, cách nhau dấu phẩy " ," ongke0711 15 838 05-03-16, 06:37 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Lỗi] Nhờ mọi người giúp đỡ về nút tìm kiếm ngochieu8109 9 409 18-01-16, 12:09 AM
Bài mới nhất: ngochieu8109
  giúp mình tạo nút lệnh tìm kiếm trong form access 2003 với vân anh xinh 27 3,678 16-01-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: ngochieu8109

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ