Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Open file access có phân quyền workgroup
Chào các bạn, mình có 1 file mdb có phân quyền theo kiểu workgroup, khi mình tạo xong workgroup thì ngoài destop sẽ xuất hiện shortcut ấn vào thỉ sẽ mở file mdb của mình lên, nhưng khi mở lên rồi nếu tiếp tục ấn vào shortcut thì nó lại mở tiếp file mdb của mình lên lần nữa (cùng 1 file mdb nhưng lại lên 2 cửa sổ ứng dụng).

Còn đối với file không có phân quyền workgroup thì nếu đã mở lên lần đầu, rồi ấn tiếp vào thì nó sẽ hiện lên cửa sổ của file đang mở chứ không double 2 cửa sổ ứng dụng như file có phân quyền workgroup.

Giờ mình muốn file có phân quyền workgroup nhưng chỉ mở được 1 cửa sổ ứng dụng thôi thì có cách giải quyết không. Bạn nào có giải pháp vui lòng có thể giúp mình. Cám ơn rất nhiều.
Chữ ký của mrsiro Xin chào, mình là mrsiro, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-12 -14.
Những người đã cảm ơn
(12-05-15, 10:17 AM)mrsiro Đã viết: Chào các bạn, mình có 1 file mdb có phân quyền theo kiểu workgroup, khi mình tạo xong workgroup thì ngoài destop sẽ xuất hiện shortcut ấn vào thỉ sẽ mở file mdb của mình lên, nhưng khi mở lên rồi nếu tiếp tục ấn vào shortcut thì nó lại mở tiếp file mdb của mình lên lần nữa (cùng 1 file mdb nhưng lại lên 2 cửa sổ ứng dụng).

Còn đối với file không có phân quyền workgroup thì nếu đã mở lên lần đầu, rồi ấn tiếp vào thì nó sẽ hiện lên cửa sổ của file đang mở chứ không double 2 cửa sổ ứng dụng như file có phân quyền workgroup.

Giờ mình muốn file có phân quyền workgroup nhưng chỉ mở được 1 cửa sổ ứng dụng thôi thì có cách giải quyết không. Bạn nào có giải pháp vui lòng có thể giúp mình. Cám ơn rất nhiều.

Xin có vài lời:
1. khi mình tạo xong workgroup thì ngoài destop sẽ xuất hiện shortcut: Bạn làm cách nào thế, mình nhớ chỉ có Winrar(hay ứng dụng tạo setup) mới tạo được Shortcut. còn chuyện trong file mdb phân quyền trong đó xong tạo được file shortcut chưa nghe bao giờ. ( Nếu bạn làm được xin chỉ mình với)

2. khi mở lên rồi nếu tiếp tục ấn vào shortcut thì nó lại mở tiếp file mdb của mình lên lần nữa (cùng 1 file mdb nhưng lại lên 2 cửa sổ ứng dụng): Khi đã mở ứng dụng để sử dụng có ai rảnh mà mở thêm cái nửa, không biết để làm gì? Bạn nói rõ xem...để có giải pháp cụ thể hướng dẫn.

3. giờ mình muốn file có phân quyền workgroup nhưng chỉ mở được 1 cửa sổ ứng dụng thôi: Ý 2

4. Còn đối với file không có phân quyền workgroup thì nếu đã mở lên lần đầu, rồi ấn tiếp vào thì nó sẽ hiện lên cửa sổ của file đang mở chứ không double 2 cửa sổ ứng dụng như file có phân quyền workgroup: Đã phân quyền rồi còn chuyện có file phân quyền có file không phân quyền....chẳng biết bạn muốn làm cái gì. Sao mà loạn thế...
Thân mến!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Nó là như thế này khi 1 file mình phân quyền workgroup (app.mdb) thì muốn mở lên thì phải có 1shortcut có đường dẫn ví dụ như sau:
"C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE11\MSACCESS.EXE" "E:\detaiaccess\datagoc\data\app.mdb" /WRKGRP "E:\detaiaccess\datagoc\data\app1.mdw"

Khi đấy nếu click 2 lần vào cái shortcut đấy thì mở lên 2 cửa sổ.

Còn đối với 1 file ko có phân quyền tức là chỉ là file .mdb bình thường (app2.mdb), khi muốn mở file này chỉ cần click vào file mdb đấy chứ khồng cần tạo shortcut như đối với file có workgroup. Đối với file mdb thường này thì không thể mở 2 cửa sổ lên như file app.mdb ở trên, bởi vì khi mà đã mở file này lên rồi nếu tiếp tục click vào lần nữa thì hiện lên cửa sổ đang hiện hành chứ không mở lên 2 của sổ.

Đến đây ý của mình là file app.mdb kia mặc dù có workgroup nhưng mình không muốn cho nó mở được nhiều cửa sổ ứng dụng, chỉ mở được duy nhất 1, nếu tiếp tục click vào shortcut lần nữa thì cũng sẽ chỉ hiện cửa sổ hiện hành như file app2.mdb.
Chữ ký của mrsiro Xin chào, mình là mrsiro, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-12 -14.
Những người đã cảm ơn
(12-05-15, 04:33 PM)mrsiro Đã viết: Nó là như thế này khi 1 file mình phân quyền workgroup (app.mdb) thì muốn mở lên thì phải có 1shortcut có đường dẫn ví dụ như sau:
"C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE11\MSACCESS.EXE" "E:\detaiaccess\datagoc\data\app.mdb" /WRKGRP "E:\detaiaccess\datagoc\data\app1.mdw"

Khi đấy nếu click 2 lần vào cái shortcut đấy thì mở lên 2 cửa sổ.

Bây giờ chúng ta tạm quên đi cái file thứ 2 bạn hỏi nhé, chỉ thảo luận cái phân quyền trước cho dể. Ý tưởng này chưa gặp bao giờ nhưng mình sẽ hỗ trợ hết mình, và vẫn còn vài thắc mắc nửa.

1. Đang là file app.mdb sau khi mở lại thành app1.mdw?
=> Vậy nếu mở lần nửa là ra file app2.mdw ( bạn cho mình rõ thêm phần này)

2. Từ câu ý 1 trên, mình suy nghĩ là bạn muốn tạo file mới tên là app1 ( giống như backup).
=> Vậy, bạn cố muốn kết nối với file app.mdb gốc không? hay chỉ mở để xem thôi?

3. Tại sao phải khai báo thêm đường dẫn Ms Access "C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE11\MSACCESS.EXE": ( Không biết ý bạn muốn làm gì với link này?)

4. Nếu click 2 lần vào cái shortcut đấy thì mở lên 2 cửa sổ: Ở đây nếu ý thứ 1 trên mà thực hiện không còn gọi là shortcut nửa mà là một file hoàn toàn mới độc lập với app.mdb

5. Bạn đã làm được đến đâu hay chỉ còn trên ý tưởng, nên post file lên để mọi người cùng thảo luận thì tốt nhất.

* Cuối cùng, kiểu file *.mdw là kiểu định dạng Access Project không biết ý định cuối cùng dùng để phát triển việc gì?

Đó là 5 ý thắc mắc cần giải thích, bạn giải thích từng ý nhé...giải thích chung chung khó hướnf dẫn lắm.
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 195 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Chèn file văn bản word vào access danhxetnghiem 10 450 11-10-16, 03:42 PM
Bài mới nhất: danhxetnghiem
Photo [Hỏi] Cách tạo link để Open form toancvp 7 363 01-09-16, 11:37 PM
Bài mới nhất: toancvp
  Phần mềm quản lý kho thuốc .mdb thanhtruong 13 637 25-07-16, 01:05 AM
Bài mới nhất: tt1212
  [Hỏi] In mã vạch tạo từ access ra máy in mã vạch thanhtruong 30 2,040 24-07-16, 08:49 PM
Bài mới nhất: hungefi

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ