Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hàm] Demo hàm Giải nén file *.zip
Hôm trước mình đã giới thiệu Demo hàm nén mọi file thành file zip. Hôm nay xin nói về hàm giải nén file *.zip

Tác dụng: Giải Nén file *.zip

Hình mình họa:
[Hình: GiaiNenfilezip_2.jpg]

Demo đính kèm.

Bài thứ 5 mình sẽ giới thiệu đó là: Hàm mở mọi loại file gồm file:
+ Mọi loại file Office 2003,2007,2010,2013
+ Mọi loại file Âm nhạc, Video.....
+ Mọi loại file Nén: zip, rar, iso.....

Nói chung là muốn mở file nào cũng được, chỉ cần 1 hàm thôi

File đính kèm
.zip   Giai Nen file zip(maidinhdan).zip (Kích cỡ: 135.71 KB / Tải về: 43)
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , tronghieu9792 , Minh Tiên
Chào bác  maidinhdan bạn có thể giúp mình tạo đường dẫn cố định đến một tập tin và khi ta click nút nén zip thì nó cứ nén thôi không, có thể mặc định file đó khi ta di chuyển cơ sở dữ liệu dang máy tính khác không. Rất cảm ơn bác!!
Chữ ký của tronghieu9792 Xin chào, mình là tronghieu9792, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-01 -14.
Những người đã cảm ơn
(16-07-15, 10:39 AM)tronghieu9792 Đã viết: Chào bác  maidinhdan bạn có thể giúp mình tạo đường dẫn cố định đến một tập tin và khi ta click nút nén zip thì nó cứ nén thôi không, có thể mặc định file đó khi ta di chuyển cơ sở dữ liệu dang máy tính khác không. Rất cảm ơn bác!!

Bạn chụp hình file trên máy bạn + tên cụ thể nào đó (càng cụ thể càng tốt). Mình viết code hỗ trợ.
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.

Những người đã cảm ơn
1. Cảm ơn bác maidinhdan, mình đã làm được khi tập tin Database và file chương trình chung một thư mục cố định, nếu mình lưu tập tin Database chỗ khác thì không thực hiện được, cụ thể thư mục D:\QTBH\Database, trong đó QTBH là tên thư mục lưu tại ổ đĩa D, file chương trình và Database cùng lưu trong thư mục trên.
2. Sẳn đây bác giúp mình code này luôn ha, code là nút lệnh liên kết Database với chương trình, code này cũng chỉ thực hiện được khi Databsae cùng chung thư mục. Đọc trên diễn thấy có chỉ kết nối Database có pasword mà không báo link từng bảng (dù file Database nằm khác thư mục, khác máy trong mạng Lan thế nhưng mình làm chưa được, bạn chỉ mình cách link dabase có pasword khi không chung thư mục hay khi share lên một máy khác nhé.
Private Sub cmdKetNoi_Click()
On Error Resume Next
 Cancel = False
Dim db As Dao.Database
Dim strPath As String
Dim strPwd As String
strPwd = "404040"
strPath = Application.CurrentProject.Path & "\DATABH.mdb"
Set db = DBEngine.Workspaces(0).OpenDatabase(strPath, False, False, ";pwd=" & strPwd)

LinkTable "tbl_BaoGia", txtPath
End sub
Mình làm chương trình này cho bà xã bán những mặt hàng điện thoại linh tinh, đúng ra không cần sử dụng tới chương trình, nhưng một phần cũng thích access riết rồi cũng mê nên làm luôn. Cảm ơn bác!
Chữ ký của tronghieu9792 Xin chào, mình là tronghieu9792, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-01 -14.
Những người đã cảm ơn
Trả lời:

Câu 1: Mình vẫn chưa hiểu ý của bạn làm Nén file lại: để lưu cùng thư mục của Database hay bạn muốn tạo ra một thư mục mới để lưu?

Câu 2: Code có thể viết nhưng không có file dữ liệu để test e rằng..sợ bị lỗi.

Thân mến

Những người đã cảm ơn
Ý mình là từ thư mục D:\QTBH\Database, sau khi nén file từ chương trình của maidinhdan thì file Database nó sẽ lưu ở D:\Database (file đã nén không nắm trong thư mục  D:\QTBH\Database nữa). cảm ơn maidinhdan.
Những người đã cảm ơn
Có lẽ bạn trong bài này không tiện trả lời.

Bởi bài này là hàm Giải nén, bạn qua chuyên mục hàm nén file thảo luận tiếp nhé.

Link bài viết cho câu hỏi của bạn nè:

http://thuthuataccess.com/forum/thread-8...l#pid26987

Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hàm] [Demo] Hàm đặt pass cho file *.mdb khác maidinhdan 23 1,333 17-10-16, 04:25 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Demo Tổng hợp hàm Dsum, Dcount, DAvg, Dlookup, DMax, DMin... maidinhdan 5 1,319 23-09-16, 12:57 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hàm] Demo Hàm mở mọi loại file ( Access) maidinhdan 7 1,736 26-05-16, 10:53 AM
Bài mới nhất: lmthu
  Hướng Dẫn Hàm API trong quản lý file và folder maidinhdan 1 288 22-04-16, 09:40 AM
Bài mới nhất: kieu manh
  [Hàm] Demo hàm nén mọi file thành file *.zip maidinhdan 4 897 20-09-15, 11:57 AM
Bài mới nhất: conmeocon

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ