Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hiện Ribbon theo User đã phân quyền, phân quyền theo Danh sách lựa chọn.
1. Trong Access dưới 2007 thì em show menu (toolbar) theo phân quyền râtt dễ (phân theo cách của bác Noname) nhưng sang 2007 thì việc show theo phân quyền (bài của bác NoName) thì không thể --> em rất mong được các bác dạy bảo để "chọn Ribbon menu theo phân quyền".
2. Phân quyền theo bác Noname thì dù rằng không được sử dụng thì form đó cũng hiện ra cho mà click, em mong được các bác chỉ dạy các làm theo kiểu "em có một danh sách tất cả các form, khi em cho phép 1 user nào đó vào form nào thì click vào checkbox đó, checkbox đó ko có dấu "V" thì form đó ko hiện trên menu" và dĩ nhiên là ko thấy thì không thể vào được ah.
Chữ ký của minhhang02081992 Xin chào, mình là minhhang02081992, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 16-03 -15.
Những người đã cảm ơn
(22-03-15, 07:10 PM)minhhang02081992 Đã viết: 1. Trong Access dưới 2007 thì em show menu (toolbar) theo phân quyền râtt dễ (phân theo cách của bác Noname) nhưng sang 2007 thì việc show theo phân quyền (bài của bác NoName) thì không thể --> em rất mong được các bác dạy bảo để "chọn Ribbon menu theo phân quyền".
2. Phân quyền theo bác Noname thì dù rằng không được sử dụng thì form đó cũng hiện ra cho mà click, em mong được các bác chỉ dạy các làm theo kiểu "em có một danh sách tất cả các form, khi em cho phép 1 user nào đó vào form nào thì click vào checkbox đó, checkbox đó ko có dấu "V" thì form đó ko hiện trên menu" và dĩ nhiên là ko thấy thì không thể vào được ah.

1. Hình như bạn viết nhầm câu hỏi 1.
2.Code và demo bài bạn đã làm đến đâu, post lên để biết : "nhưng sang 2007 thì việc show theo phân quyền (bài của bác NoName) thì không thể"

Góp ý:
1. Lần sau post bài bạn nhớ chọn Chữ "Help" hoặc Hỏi thì hay hơn.

Thân ái!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Ui...... em bỏ nhầm Chủ đề rồi..... Bác quản lý ơi di dời sang mục Thảo luận Access cho em với ah....

anh maidinhdan ơi, em không nhần câu hỏi đâu anh ah.
Chữ ký của minhhang02081992 Xin chào, mình là minhhang02081992, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 16-03 -15.
Những người đã cảm ơn
(23-03-15, 01:38 PM)minhhang02081992 Đã viết: Ui...... em bỏ nhầm Chủ đề rồi..... Bác quản lý ơi di dời sang mục Thảo luận Access cho em với ah....

anh maidinhdan ơi, em không nhần câu hỏi đâu anh ah.

Mình có tô màu phía trên đó ( Câu 1. Phần màu Xanh dương). Sao không chịu xem, gấp gáp thế!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(22-03-15, 09:49 PM)maidinhdan Đã viết:
(22-03-15, 07:10 PM)minhhang02081992 Đã viết: 1. Trong Access dưới 2007 thì em show menu (toolbar) theo phân quyền râtt dễ (phân theo cách của bác Noname) nhưng sang 2007 thì việc show theo phân quyền (bài của bác NoName) thì không thể --> em rất mong được các bác dạy bảo để "chọn Ribbon menu theo phân quyền".

1. Hình như bạn viết nhầm câu hỏi 1.
2.Code và demo bài bạn đã làm đến đâu, post lên để biết : "nhưng sang 2007 thì việc show theo phân quyền (bài của bác NoName) thì không thể"

Góp ý:
1. Lần sau post bài bạn nhớ chọn Chữ "Help" hoặc Hỏi thì hay hơn.

Thân ái!

hic, thì bạn không cho thấy là không vào được chứ gì, vậy là bạn phải xử lý cái không thấy -> visible
bạn search bác google : 'visible ribbon'
014
- tiếp theo bạn đặt tên cho tab: tab_9admin,tab_8Giamdoc,tab_7TruongPhong....
- Bạn xử lý lấy mấy con số này ra
- Thế là lại tiếp tục theo bài bác Noname
Chúc bạn thành công, nhân tiện cám ơn bác Noname về cái dụ level of phân quyền

Sẳn tiện mình hỏi bác Noname tí:
- Trong ứng dụng application thì không thấy thì không vào được
- Tuy nhiên trong ứng dụng web thì không thấy thì vẫn vào được
(hic, tức là hàng rào vô hình có lỗ chui ra...)
- Bác có cao kiến gì chỉ điểm tí...
Chữ ký của thucgia Hix, Access quả nhiên lợi hại !!!! http://vibigaba.esy.es/
ღღღღღTài sản của thucgia (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn minhhang02081992
(22-03-15, 07:10 PM)minhhang02081992 Đã viết: 1. Trong Access dưới 2007 thì em show menu (toolbar) theo phân quyền râtt dễ ...

1.Ý tưởng của mình là dùng AC2003 để tạo menu và đưa nó vào làm menu cho AC2010 (Chẳng biết ở đâu đó có ai làm vậy chưa? 014). Bạn tham khảo bài viết của mình ở link sau:
Hướng dẫn tạo Menu cho file Access bằng Macro

Đây là file mình làm ví dụ về cho ẩn hoặc hiện Menu con: "Trợ Giúp"
Demo Menu 2010_2.rar

[Hình: 3143359933_260396470_574_574.jpg]
Chữ ký của MatTroiNguQuen Thời gian nước chảy... da mòn
Ngủ quên một chốc thấy còn bộ xương!
Những người đã cảm ơn
Về cái Ribbon thì bạn có thể đọc sách của bác Phan Tự Hướng được chia sẻ bên GPE bởi chính tác giả trong link sau:

Các tập tin đi kèm trong sách Lập trình VBA trong Excel tái bản năm 2012

Đây là file mình lưu trữ trên MediaFire:
Ribbon trong Excel 2007.rar
Những người đã cảm ơn
Nếu bạn là người đang làm quen với Access thì cách đơn giản nhất để phân quyền sử dụng  menu trong AC2007 trở lên theo mình thì làm như sau:
1/tạo Menu như cách của Bác Xuân Thanh trong bài #16 ở link sau:
http://thuthuataccess.com/forum/thread-225-page-2.html
Mình xin phép tríc dẫn sang đây:
Trích dẫn:Bài viết trên của tôi sử dụng cho Access 2003. Việc tạo menu trong Access 2007 hoàn toàn khác với các phiên bản Access trước. Để tạo menu trong Access 2007 thực hiện theo các bước như sau:

1. Trước tiên, các bạn vào access option:
+ Current Database, mục Navigation - Navigation Options. Trong Display Options chọn Show System Objects.
+ Avanced, mục General, chọn Show add-in user interface errors

2. Tạo 1 table đặt tên là UsysRibbons có các thông số sau:
ID - AutoNumber - Primary Key
RibbonName - Text
RibbonXML - Memo

3.Thêm record đầu tiên của table đó:
ID = 1
RibbonName = MyMenu (tuỳ ý)
RibbonXML=
Mã PHP:
<customUI xmlns="http://schemas.microsoft.com/office/2006/01/customui">
<ribbon startFromScratch="false">
<tabs>
<tab idMso="TabExternalData" visible="false"/>
<tab id="Menu" label="Menu" visible="true">
<group id="DanhMuc" label="Danh Mục">
<button id="TaiKhoan" label="Danh mục tài khoản" onAction="mDanhMucTaiKhoanC1" enabled="true"/>
<button id="NganHang" label="Danh mục Ngân hàng" onAction="mDanhMucNganHang" enabled="true"/>
</group>
<group id="HangHoa" label="Hàng Hóa">
<button id="NhapHang" label="Nhập Hàng" onAction="mNhapHang" enabled="true"/>
</group>
</tab>
</tabs>
</ribbon>
</customUI>

Ở đây, các bạn có thể tuỳ chỉnh các group và các button theo ý của bạn, onAction = tên macro.

4. Các bạn vào lại Access Option - Current Database - Ribbon and Toolbar Option. Trong Ribbon Name chọn tên ribbon của bảng trên (ở đây là MyMenu)

5. Khởi động lại access và mở lại database để có hiệu lực.

-Thêm vào các bước sau:

6. Thêm tiếp các record  của table đó giống như record đầu tiên nhưng thêm/ bớt các tab cần hiển thị cho các cấp user khác nhau và đặt tên (RibbonName ) theo cấp độ, VD:
ID = 2
RibbonName = Level2
...
ID = 9
RibbonName = Level9

7. Sau khi User đăng nhập thành công, tùy theo cấp độ mà bạn cho hiện menu với câu thần trú sau:

Mã:
Me.RibbonName = "Level2"
' Level2 chính là RibbonName

Ví dụ:
Mã:
Select Case UserLevel
       Case 1
           Me.RibbonName = "Level1"
       Case 2
           Me.RibbonName = "Level2"
       Case 3
           Me.RibbonName = "Level3"
   End Select

Cuối cùng là Demo:

Demo Menu 2010.rar

Bạn cũng có thể vào trang sau để Dowload các ví dụ về Ribbon và tham khảo, có cả các công cụ hỗ trợ tạo Ribbon:

http://www.accessribbon.de/en/?Downloads

Đây là một file ví dụ về phân quyền sử dụng menu mình tải từ trang trên:
TabGroup.zip

Chúc bạn có cái Menu như ý!  015
Những người đã cảm ơn thucgia , tvn_hut
Chào các bạn,
Tôi tạo thêm 1 form có tên Menu bao gồm 2 Textbox : UserLogin và UserName
Tôi muốn khi đăng nhập vào form frmLogin thanh công thì giá trị : txtUsername và TxtName lấy từ table tblUsers sẽ được cập nhật vào UserLogin và UserName nhưng báo lỗi như file đính kèm.

http://www.mediafire.com/download/9esion...abGroup.7z

Nhờ các bạn giúp đỡ, cám ơn !
Chữ ký của jeck09nt Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Nhờ các bạn giúp với !!!
Chữ ký của jeck09nt Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Chỉ hiện menu tự tạo thôi ChiMai 1 24 5 Giờ trước
Bài mới nhất: ChiMai
  [Phiên bản Bản quyền]Microsoft Office 2003 maidinhdan 4 93 03-12-16, 01:56 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 624 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  [Hỏi] Cách lưu trữ phần CSDL tách biệt khỏi file access toancvp 5 515 16-07-16, 09:38 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Sử dụng phần mềm viết bằng Access trong mạng LAN chantroi_19 9 751 21-06-16, 10:33 AM
Bài mới nhất: lmthu

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ