Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Làm sau khóa cơ sở dữ liệu
(04-03-15, 02:29 PM)maidinhdan Đã viết:
(03-03-15, 10:30 PM)anhduyks1 Đã viết:
(03-03-15, 08:50 PM)maidinhdan Đã viết: Còn muốn biết cách làm chi tiết có video kèm code thì xem tại đây: http://thuthuataccess.com/forum/post-250...l#pid25077

Cuối cùng là những đoạn code trong ý số 2 mình trả lời phía trên.

Cảm ơn bạn vì cho mình video mình làm được rồi chứ đọc nhằm cái hơi khó hiểu tý

Nếu xem video mà chưa biết làm nửa! chỉ có nước thỉnh thầy xuống núi thôi.014

Còn phần này
[Hình: forum_13.jpg]
Nút khóa và mở khóa làm rồi sau còn cái chổ nhập pass thì mình ko hiểu lắm.
Chữ ký của anhduyks1 Xin chào, mình là anhduyks1, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 26-01 -15.
Trao dồi kinh nghiệm về Access
Những người đã cảm ơn
(04-03-15, 02:45 PM)anhduyks1 Đã viết: [Hình: forum_13.jpg]

Là ý thứ 2 trong bài đầu bạn hỏi tôi trả lời rồi: mở cơ sở dữ liệu ở đây là mở khóa Back End ( để thấy được Table, Query, Form, Report...)

Pass trong hình đó là một đoạn VBA do tác giả tạo, nói chung kiểu tạo nào nó cũng giống nhau thôi,
Hình trên pass được lưu trên VBA thay vì lưu trong table giống như tạo form login ( pass lưu trong table)

Mình xin ví dụ minh họa cho bạn hiểu nè.
BẠn đã tạo được Nút khóa và mở khoa trong form ( tạm gọi đó là frmkhoashift nhé)
Thay vì ai cũng mở được form đó, nhưng bạn lại tạo ra một form khác, giống như hình trên, khi bạn điền đúng mật khẩu mới cho mở formkhoashif ( chỉ vậy thôi hà)

Và còn nhiều cách nửa để người ta không mở được formkhoashift của bạn , giống như dùng câu lệnh này nè dùng Inputbox kết hợp với hàm if trong VBA

Bạn tham khảo demo ứng dụng Quản lý văn phòng phẩm của mình nó na ná như trên nhưng mình tiết kiệm không sử dụng như hình tác giả trên ( bạn để ý nút Hệ thống gốc trên cùng bên phải màn hình - bạn nhấn vào nó sẽ đòi bạn mật khẩu, nhập sai nó tống bạn ra khỏi sàn đấu liền.

Link demo nè: http://thuthuataccess.com/forum/thread-8327.html

Bạn đưa vào sự kiện form load của formKhashift
Mã PHP:
Private Sub Form_Load()
Dim MessageTitleMyValue
"Vui long nhap mat khau bao ve he thong !"
Title "Kiem tra" ' Set title.
MyValue = InputBox(Message, Title)
If MyValue <> "Pass của bạn" Then
DoCmd.Quit
End If
If MyValue <> "pass của bạn" Then
DoCmd.Quit
End If
End Sub 
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(04-03-15, 06:34 PM)maidinhdan Đã viết:
(04-03-15, 02:45 PM)anhduyks1 Đã viết: [Hình: forum_13.jpg]

Là ý thứ 2 trong bài đầu bạn hỏi tôi trả lời rồi: mở cơ sở dữ liệu ở đây là mở khóa Back End ( để thấy được Table, Query, Form, Report...)

Pass trong hình đó là một đoạn VBA do tác giả tạo, nói chung kiểu tạo nào nó cũng giống nhau thôi,
Hình trên pass được lưu trên VBA thay vì lưu trong table giống như tạo form login ( pass lưu trong table)

Mình xin ví dụ minh họa cho bạn hiểu nè.
BẠn đã tạo được Nút khóa và mở khoa trong form ( tạm gọi đó là frmkhoashift nhé)
Thay vì ai cũng mở được form đó, nhưng bạn lại tạo ra một form khác, giống như hình trên, khi bạn điền đúng mật khẩu mới cho mở formkhoashif ( chỉ vậy thôi hà)

Và còn nhiều cách nửa để người ta không mở được formkhoashift của bạn , giống như dùng câu lệnh này nè dùng Inputbox kết hợp với hàm if trong VBA

Bạn tham khảo demo ứng dụng Quản lý văn phòng phẩm của mình nó na ná như trên nhưng mình tiết kiệm không sử dụng như hình tác giả trên ( bạn để ý nút Hệ thống gốc trên cùng bên phải màn hình - bạn nhấn vào nó sẽ đòi bạn mật khẩu, nhập sai nó tống bạn ra khỏi sàn đấu liền.

Link demo nè: http://thuthuataccess.com/forum/thread-8327.html

Bạn đưa vào sự kiện form load của formKhashift
Mã PHP:
Private Sub Form_Load()
Dim MessageTitleMyValue
"Vui long nhap mat khau bao ve he thong !"
Title "Kiem tra" ' Set title.
MyValue = InputBox(Message, Title)
If MyValue <> "Pass của bạn" Then
DoCmd.Quit
End If
If MyValue <> "pass của bạn" Then
DoCmd.Quit
End If
End Sub 

Vậy cái này mình chỉ tạo thêm 1 cái đăng nhập vào hệ thống là được rồi phải không?
Chữ ký của anhduyks1 Xin chào, mình là anhduyks1, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 26-01 -15.
Trao dồi kinh nghiệm về Access
Những người đã cảm ơn
(04-03-15, 09:12 PM)anhduyks1 Đã viết: Vậy cái này mình chỉ tạo thêm 1 cái đăng nhập vào hệ thống là được rồi phải không?

Tạo đăng nhập là một chuyện, còn khóa BackEnd là một chuyện:

Khi bạn tạo Topic này, mình đã trả lời rất rõ là: bạn cần phải làm 2 việc để có thể giống như hình bạn hỏi.

Bạn lên trên tìm và đọc lại đi.

Đọc từ từ, đừng hấp tấp, đọc từ đầu đến bài này bạn sẽ hiểu rõ thôi.

Thân ái.
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách khôi phục bảng dữ liệu bị xóa hpolice26041993 8 314 06-07-16, 08:51 AM
Bài mới nhất: paulsteigel
  [Help] Truyền dữ liệu từ file txt vào textbox của form quyvt1993 15 530 28-06-16, 12:48 PM
Bài mới nhất: quyvt1993
  [Help] giùm mình lấy dữ liệu ở form đăng nhập vô textbox ở main form lebac1990ld 3 273 15-01-16, 06:19 PM
Bài mới nhất: lebac1990ld
  [Help] Giúp đỡ về dàn dữ liệu trong phần Detail của Report!! phatdtcdsp 9 957 07-08-15, 09:50 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  So sánh Access với Excel trong công việc phân tích số liệu tranthanhan1962 6 2,744 26-06-15, 03:25 PM
Bài mới nhất: Noname

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ