Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Tự động thêm ngày giờ hệ thống vào một table
Chào mọi người. Mình đang làm một chương trình access dùng để nhập hàng kinh doanh hằng ngày.
Hiện tại mình đang gặp khó khăn trong vấn đề tự động cập nhật ngày tháng nhờ mọi người giúp đỡ:

- Mình có tạo 1 form nhập hàng như hình 1. Mình muốn mỗi khi tạo một phiếu nhập hàng mới, nhấn nút LƯU PHIẾU thì hệ thống tự động điền ngày-tháng-năm hiện tại vô cột NGÀY NHẬP HÀNG trong table CHI TIET SO PNH (hình 2)

Mong các bạn giúp đỡ. xin cảm ơn!

[Hình: hinh_1.jpg]

[Hình: hinh_2.jpg][/size][/font]
Những người đã cảm ơn
Bạn tạo query update nhé
LightbulbLightbulbLightbulbLightbulbLightbulbLightbulbLightbulbLightbulb
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(16-02-15, 01:26 AM)lycosa Đã viết: Chào mọi người. Mình đang làm một chương trình access dùng để nhập hàng kinh doanh hằng ngày.
Hiện tại mình đang gặp khó khăn trong vấn đề tự động cập nhật ngày tháng nhờ mọi người giúp đỡ:

- Mình có tạo 1 form nhập hàng như hình 1. Mình muốn mỗi khi tạo một phiếu nhập hàng mới, nhấn nút LƯU PHIẾU thì hệ thống tự động điền ngày-tháng-năm hiện tại vô cột NGÀY NHẬP HÀNG trong table CHI TIET SO PNH (hình 2)

Mong các bạn giúp đỡ. xin cảm ơn!

[Hình: hinh_1.jpg]

[Hình: hinh_2.jpg][/size][/font]

Theo mình giải pháp đơn giản nhất là
mở form ở chế độ design, chọn textbox ngày của ban, gõ Now() vào mục default value
Chữ ký của thucgia Hix, Access quả nhiên lợi hại !!!! http://vibigaba.esy.es/
ღღღღღTài sản của thucgia (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Nhờ anh em trong diễn đàn giúp mình thiết kế chương trình báo dịch hàng ngày vinhpaint 1 254 21-06-16, 09:15 AM
Bài mới nhất: zinzin8x
  Lỗi Access 2003 bị đóng băng theo hàng. imt0osexy 7 478 18-06-16, 11:19 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Cách tạo sinh số tự động trong khoảng số cho trước nguyenhungcuong 12 357 09-06-16, 09:06 AM
Bài mới nhất: nguyenhungcuong
  phân quyền chọn lớp và nhập thông tin theo tên đăng nhập honglv157 10 517 18-05-16, 01:29 PM
Bài mới nhất: hungle2006
Rainbow [Help] Chèn thêm thông tin từ trường này sang trường kia nam8384 5 230 05-05-16, 05:29 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ