Đánh giá chủ đề:
  • 5 Votes - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
In hình ảnh khi có đường dẫn hình
Hỏi: Tôi đã lưu hình ảnh vào ổ đĩa G: ( G: là ổ đĩa mạng). Và có 1 cơ sở dữ liệu lưu đường dẫn theo dạng : tvhinh(mahang,txtpic). Bây giờ trong Report làm sao tôi có thể vẽ lại các hình tôi đã lưu!
Đáp:
Trong Report, bạn vẽ 1 textbox đặt tên là txtpic, đặt thuộc tính visible của nó là False.
Vẽ 1 đối tượng image đặt tên nó là image1
Sau đó cho đoạn code sau vào
Mã:
Private Sub Detail_Format(Cancel As Integer, FormatCount As Integer)
On Error GoTo err_Pic
If IsNull(Me.txtPic) Then
    Me.Image1.Picture = ""
    Me.Image1.Visible = False
Else
    Me.Image1.Picture = txtPic.Value
    Me.Image1.Visible = True
End If
Exit Sub
err_Pic:
    MsgBox Err.Description, vbOKOnly
    Exit Sub
End Sub
Cập nhật Demo

Download
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Minh Tiên , mrsiro , chigonvh , maidinhdan
Quả là tuyệt chiêu, tuy nhiên máy xách tay (Ac2003) của mình thì in được các định dạng gif, jpg, png.. nhưng các máy bàn ở cơ quan (ac2003) chỉ cho định dạng bmp, các định dạng khác đều báo lỗi là size quá lớn hoặc không hổ trợ. Các pro vui lòng giúp em giải quyết làm sao cho in hình có định dạng png hoặc gif với.
Chữ ký của ZUNGNN Xin chào! Mình là ZUNGNN, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
(22-10-10, 12:40 PM)ZUNGNN Đã viết: Quả là tuyệt chiêu, tuy nhiên máy xách tay (Ac2003) của mình thì in được các định dạng gif, jpg, png.. nhưng các máy bàn ở cơ quan (ac2003) chỉ cho định dạng bmp, các định dạng khác đều báo lỗi là size quá lớn hoặc không hổ trợ. Các pro vui lòng giúp em giải quyết làm sao cho in hình có định dạng png hoặc gif với.

Cài full bộ Office hoặc convert tất cả về 1 định dạng!
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
bạn nên sài một kiểu định dạng thôi. như vậy đỡ quản lý cho chuyên nghiệp và hiệu quả hơn
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cập nhật Demo

Download
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn Minh Tiên , hungle2006 , maidinhdan
Các pro ơi! Mình hơi khiêm tốn về access lắm. nhưng giờ làm thẻ học sinh cho nhà trường mà nghe nói làm bằng Access rất nhanh. chỉ cần lấy anh sách có sẵn trong excel đưa qua access thông qua cái phôi ảnh thẻ tý là xong à! các pro chỉ cho em cái được không? Thank nhiều lắm!
yahoo: vanhoang2305@yahoo.com
Chữ ký của vanhoang23 Xin chào, mình là vanhoang23, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-03 -12.
Những người đã cảm ơn
Đã Teamview hướng dẫn bạn Hoàng, chúc bạn sẽ có thể làm được nhiều cái như mong muốn và giúp đỡ các thành viên khác để diễn đàn phát triển.
Chữ ký của gaubu117
Những người đã cảm ơn Noname
(21-08-10, 11:31 AM)Noname Đã viết: Hỏi: Tôi đã lưu hình ảnh vào ổ đĩa G: ( G: là ổ đĩa mạng). Và có 1 cơ sở dữ liệu lưu đường dẫn theo dạng : tvhinh(mahang,txtpic). Bây giờ trong Report làm sao tôi có thể vẽ lại các hình tôi đã lưu!
Đáp:
Trong Report, bạn vẽ 1 textbox đặt tên là txtpic, đặt thuộc tính visible của nó là False.
Mã:
On Error GoTo err_Pic
   Me.Image1.Picture = ""
Else
   Me.Image1.Visible = True
End If
Exit Sub
err_Pic:
   Exit Sub
End Sub
Cập nhật Demo

Download

Sao mình làm theo Nonname mà không được nhỉ. khi click vào nút bấm để mở đường link dẫn ảnh thì không dc la lỗi ở đâu ta?
Chữ ký của tvn_hut Xin chào, mình là Dameaccess, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 06-06 -13.
Những người đã cảm ơn
(21-08-10, 11:31 AM)Noname Đã viết: Hỏi: Tôi đã lưu hình ảnh vào ổ đĩa G: ( G: là ổ đĩa mạng). Và có 1 cơ sở dữ liệu lưu đường dẫn theo dạng : tvhinh(mahang,txtpic). Bây giờ trong Report làm sao tôi có thể vẽ lại các hình tôi đã lưu!
Đáp:
Mã:
On Error GoTo err_Pic
   Me.Image1.Picture = ""
Else
   Me.Image1.Visible = True
End If
Exit Sub
err_Pic:
   Exit Sub
End Sub
Cập nhật Demo

Download
Naome ơi cho tôi hỏi tôi làm theo file Induongdanhinh của bạn nhưng chạy thì đoạn code sau báo lỗi ở chữ in đậm "User-Defined type not defined" là sao
Function getFile(Tit As String, formatName As String, formatType As String)
Dim dlgOpen As FileDialog
Set dlgOpen = Application.FileDialog(msoFileDialogOpen)
With dlgOpen
.Title = Tit
.Filters.Clear
.Filters.Add formatName, formatType
.AllowMultiSelect = False
result = .Show
If (result <> 0) Then
getFile = Trim(dlgOpen.SelectedItems.Item(1))
End If
End With

End Function
 Bạn xem giup nhe
Chữ ký của hungle2006 hungle2006,gia nhập Thủ Thuật Access từ 10-10 -15.
Những người đã cảm ơn
Noname cho hỏi nếu mình muốn nhấn nút tìm ảnh 1 lần thì tất cả các ảnh sẽ được lưu vào đường dẫn thì làm thế nào?
Giả sử nhân viên có mã NV001 sẽ có ảnh là NV001.jpg nhân viên NV002 có ảnh là NV001.jpg.... chỉ cần nhấn nút tìm kiếm thì chương trình sẽ tự động tìm và so sánh theo mã nhân viên gắn ảnh của từng người vào một
Chữ ký của hungle2006 hungle2006,gia nhập Thủ Thuật Access từ 10-10 -15.
Những người đã cảm ơn

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ