Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Form Login để cho các bạn ngâm cứu
Mình boost cho các bạn Mẫu Form của mình thường sử dụng cho các chương trình để các bạn ngâm cứu . Trước đây mình làm sẵn nó đề xào tới xào lui cho các chương trình của mình. Đây là link trên google driver các bạn tải thử xem được không. Nếu Không được mình sẽ up lên mediafire Form Login
Với Form login này các bạn có thể thay đổi mật khẩu ngay trên fom được và xử luôn ba cái vụ phân quyền
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn quanghoasla , maidinhdan , Noname
(06-11-14, 07:34 PM)tranthanhan1962 Đã viết: Mình boost cho các bạn Mẫu Form của mình thường sử dụng cho các chương trình để các bạn ngâm cứu . Trước đây mình làm sẵn nó đề xào tới xào lui cho các chương trình của mình. Đây là link trên google driver các bạn tải thử xem được không. Nếu Không được mình sẽ up lên mediafire Form Login
Với Form login này các bạn có thể thay đổi mật khẩu ngay trên fom được và xử luôn ba cái vụ phân quyền

Thank bác bản này đẹp.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Ban co the chia se doan ma tao nhu dang nay duoc ko? Minh muon tao kieu from de login theo tung kieu: Tao moi du lieu. 2. Chi duoc xem du lieu. 3 In du lieu. Cam on ban nhieu
Chữ ký của Chau Tuan Xin chào, mình là Chau Tuan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-11 -14.
Những người đã cảm ơn
(15-11-14, 07:27 PM)Chau Tuan Đã viết: Ban co the chia se doan ma tao nhu dang nay duoc ko? Minh muon tao kieu from de login theo tung kieu: Tao moi du lieu. 2. Chi duoc xem du lieu. 3 In du lieu. Cam on ban nhieu

Thực ra Form login cũng chỉ là một Single Form bình thường được thiết đặt không viền Border Style = None. Nhưng do dữ liệu của nó gánh vác đơn giản vả lại đây là Form đầu tiên hiển thị khi mở chương trình, Nên bạn có thể tỉa tót, màu mè cho hấp dẫn. Còn những Form nhập liệu bạn nên làm nó đơn giản chừng nào tốt chừng nấy, vì hoa hòe quá nó chạy không ngọt. Nếu bạn chỉ cho xem dữ liệu thì thiết đặt thẳng trong property AllowAdditions = No, Me.AllowDeletions = No, Me.AllowEdits = No hoặc trong code:

Private Sub Form_Load()
Me.AllowAdditions = False
Me.AllowDeletions = False
Me.AllowEdits = False
End Sub

Còn Form In dữ liệu bạn cũng nên làm đơn giản để không ảnh hưởng đến tốc độ truyền dữ liệu của máy in.
Góp ý một tí. Bạn nên viết chữ có dấu để tránh bị hiểu nhầm.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
Những người đã cảm ơn maidinhdan , Minh Tiên
Trên menu của bạn mình thấy có chèn hình đầu dòng, bạn có thể chỉ mình cách làm ko. cảm ơn
Chữ ký của ketoan_it Xin chào, mình là ketoan_it, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 29-06 -13.
Những người đã cảm ơn
Có nhiều cách để chèn Icon vào menu. Cách đơn giản nhất là vào Tools/Starup. Browse đường dẫn vào icon muốn chèn vào Application Icon. Ngoài ra còn nhiều cách khác lúc nào rảnh mình sẽ giới thiệu cho bạn
Những người đã cảm ơn
(04-04-15, 05:59 PM)tranthanhan1962 Đã viết: Có nhiều cách để chèn Icon vào menu. Cách đơn giản nhất là vào Tools/Starup. Browse đường dẫn vào icon muốn chèn vào Application Icon. Ngoài ra còn nhiều cách khác lúc nào rảnh mình sẽ giới thiệu cho bạn

Bạn trên muốn hỏi là Icon trên Menu chứ không phải Icon hiển thị trên chương trình.

Hình đây:
[Hình: iconmenu.png]
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(03-04-15, 10:20 PM)ketoan_it Đã viết: Trên menu của bạn mình thấy có chèn hình đầu dòng, bạn có thể chỉ mình cách làm ko. cảm ơn

Để thay đổi icon tren menu bạn làm như sau:
1/Right Click vào thanh menu hoặc tools bar bất kỳ, Chọn Cutomize...
[Hình: f60wYyZ.jpg]
2/ Chọn button mình muốn thay đổi chỉnh sửa. RightClick.
[Hình: SHlFjCJ.jpg]
3/ Ở đây bạn có thể thay đổi chép dán icon các kiểu. Bạn có thể tải các icon, hình ảnh trên mạng, thiết kế bằng paint, photoshop ...cũng được. Khi muốn đưa icon hoặc hình ảnh từ nguồn ngoài vào bạn mở icon theo chế độ thiết kế copy nó vào clipboard. sau đó dán vào theo cách trên. Độ phân giải tối đa của icon là 16x16.
[Hình: abTFe48.jpg]
Những người đã cảm ơn maidinhdan , Noname
Cảm tranthanhan1962 đã hướng dẫn, hiện tại e đang sử dụng access 2007 thì mình như thế nào he?
Chữ ký của ketoan_it Xin chào, mình là ketoan_it, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 29-06 -13.
Những người đã cảm ơn
Với access 2007 bạn không thể làm bằng cách này mà phải viết code. Bạn vào đây nghiên cứu thêm.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 627 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 103 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 133 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Hỏi] Cách đưa chức năng compact & repair vào form toancvp 6 495 24-08-16, 12:19 AM
Bài mới nhất: paulsteigel
  Vô hiệu hóa nút Close của Form (cửa sổ) ChiMai 3 251 07-08-16, 04:34 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ