Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Lỗi] Lỗi Access
Exclamation 
Mình đang sử dụng pm , sau khi tắt máy mở lại thì bị lỗi sau ! Bạn nào giúp mình giải quyết vấn đề này với ! Tại sao bị lỗi trên ? biện pháp khắc phục ?

[Hình: l%2525E1%2525BB%252597i%252520Access.png]
ღღღღღTài sản của hugox03 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Chào bạn !
Mình cũng đã gặp trường hợp tương tự bạn, tìm mãi nhưng ko khắc phục được. Acc thường hay bị lỗi mất dữ liệu do sốc điện, hay jj đó. Nhẹ thì bán thân bất toại (chỉ còn lại một số table, form...) nặng thì toàn thân tê liệt (Ko run được).
Bạn nên nghiên cứu cách lưu trữ dữ liệu an toàn đã có trên diễn đàn nhé !
Thân chào !
Chữ ký của Minh Tiên -----------------------------------------------
Đường tuy ngắn, không đi không đến
Việc tuy nhỏ, không làm không nên.
                                           Tuân Tử
-----------------------------------------------
Những người đã cảm ơn
hi bạn. Tớ cũng đã gặp lỗi này nhưng trường hợp của tớ là bị format ổ đĩa cứng. sau đó tớ cứu được dữ liệu. dung lượng vẫn thế nhưng thần xác thì còn, thần hồn thì chẳng thấy đâu. cũng rất may mắn là tớ có tinh cẩn thận cứ làm xong 1 là lưu tạm ra 1 file để lưu trữ. nên vẫn toàn thây ko bị mất. hicccc đó chỉ là kinh nghiệm chút síu chẳng phải cao siêu gì share anh em tham khảo. 53_53
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Mình thì thường lưu data ở ổ đĩa khác ! còn pm thì dem ra window sử dụng ! Làm như vậy thì tránh người ta xem data mình còn PM thì thực hiện auto lưu save as
Chữ ký của huycuong1668 Xin chào, mình là huycuong1668, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-09 -14.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Lỗi "A problem occurred while Microsoft Access was communicating with the OLE server thanhoai 1 109 03-11-16, 03:53 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Lỗi] Cúp điện ---> lỗi access 2013 biencuong86 3 149 26-10-16, 04:30 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  thay đổi biểu tượng Access dưới thanh Start từ win 7 đến win 10 thanhtruong 7 433 05-08-16, 10:53 PM
Bài mới nhất: hungefi
  [Hỏi] Cách lưu trữ phần CSDL tách biệt khỏi file access toancvp 5 515 16-07-16, 09:38 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Lỗi] Không import được hết dữ liệu từ Excel và Access huedhcs 2 159 03-07-16, 11:27 PM
Bài mới nhất: zinzin8x

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ