Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Canh Form giữa màng hình
Hôm trước có bạn hanhangtruong, có hỏi mình. Làm sao để form access khi mở lên thì nó hiện giữa màng hình, và không bị phóng to lên.

Tiện đây mình trả lời luôn và cũng như chia sẽ 1 tý thủ thuật access

Bạn mở Form của bạn ra chế độ thiết kế, Chọn Properties của Form và bạn chỉnh như sau
[Hình: Untitled1-32.png]

Muốn Kích thước from giống như lúc mình thiết kế thì Auto Resize = Yes
Muốn cho nó vô chính giữa màn hình thì chỉnh Auto center = Yes.

Chúc thành công
Chữ ký của danhxetnghiem Đừng bao giờ so sánh đoạn đầu của bạn với đoạn giữa của người khác
Những người đã cảm ơn
(11-04-14, 01:43 PM)danhxetnghiem Đã viết: Hôm trước có bạn hanhangtruong, có hỏi mình. Làm sao để form access khi mở lên thì nó hiện giữa màng hình, và không bị phóng to lên.

Tiện đây mình trả lời luôn và cũng như chia sẽ 1 tý thủ thuật access

Bạn mở Form của bạn ra chế độ thiết kế, Chọn Properties của Form và bạn chỉnh như sau
[Hình: Untitled1-32.png]

Muốn Kích thước from giống như lúc mình thiết kế thì Auto Resize = Yes
Muốn cho nó vô chính giữa màn hình thì chỉnh Auto center = Yes.

Chúc thành công

Mình tham gia với
Cần thiết thì để thuộc tính pop up : yes, Modal : yes, và border style : dialog
Chữ ký của vulhu06 Xin chào, mình là vulhu06, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-06 -12.
Những người đã cảm ơn danhxetnghiem

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn Làm sao để bước qua giữa ranh giới Access cơ bản và nâng cao toancvp 11 579 14-09-16, 03:50 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Access có tạo ra 1 bảng như hình này được không toidjtjmtoi 1 144 03-09-16, 07:37 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  Nhờ anh em giúp đỡ trang in khi Preview nằm giữa màng hình vanquy969 1 174 29-07-16, 03:55 PM
Bài mới nhất: ledangvan
  [Help] Truyền dữ liệu từ file txt vào textbox của form quyvt1993 15 529 28-06-16, 12:48 PM
Bài mới nhất: quyvt1993
  Kết nối Data qua mạng LAN ( Vấn đề nhức nhối) maidinhdan 12 2,162 21-06-16, 07:39 AM
Bài mới nhất: quanghoasla

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ