Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Nút Thêm dữ liệu trên form
Chào A/C
Em tìm trên diển đàn nhưng không thấy, nên mạo muội hỏi tại đây
Em có 01 form nguồn DL là từ table, 01 nút Thêm, Lưu
Tình hình là khởi đầu em nhấn nút Thêm, nhập dữ liệu , nhấn nút Lưu thì ok. Nhưng khi nhấn tiếp nút Thêm lần nữa thì báo lỗi (you can't go to the specified record) và không nhập liệu được nữa

Đây là code nút thêm :
Dim rs As Recordset
Dim max As String
DoCmd.GoToRecord , , acNewRec
Set rs = CurrentDb.OpenRecordset("donvi", dbOpenTable)
max = DMax ("[madv]", "[donvi]")
txtmadv.SetFocus
txtmadv.Text = Right("0000" & Val(max) + 1, 4)
txtdv.SetFocus
txtmadv.Enabled = False

Lưu
Dim rs As Recordset
Set rs = CurrentDb.OpenRecordset("donvi", dbOpenTable)
rs.AddNew
rs!Madv = Me.txtmadv
rs!Donvisd = Me.txtdv
rs.Update
MsgBox "Thành công"
rs.Close

Mong các A/C chỉ giáo, em có up hình nhưng không được
Chữ ký của vulhu06 Xin chào, mình là vulhu06, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-06 -12.
Những người đã cảm ơn
Có thể có những lỗi sau:
- Form bạn nhập có nguồn từ table nhưng bạn thiết kế nhập từ các textbox không lấy nguồn từ table sau đó cập nhật vào table bằng nút Lưu. Cho nên khi bạn nhấn nút thêm, access không thể đưa bạn sang record mới được.
Khắc phục: nếu bạn chỉ nhập bằng các textbox không có nguồn từ các field của table thì bạn chỉ cần bỏ dòng lệnh docmd.gotorecord,,acnewrecord thay bằng
txtmadv = null
txtdv = null
- TH khác có thể do quá trình thiết kế mắc các lỗi về khóa chính, hoặc các thiết kế của form gây lỗi di chuyển record.
Nếu không khắc phục được bạn gửi file lên để mọi người giúp đỡ.
Chữ ký của trunghieu <<---Trên bước đường thành công, không có dấu chân của kẻ lười biếng --->>
ღღღღღTài sản của trunghieu (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(12-03-14, 05:04 PM)trunghieu Đã viết: Có thể có những lỗi sau:
- Form bạn nhập có nguồn từ table nhưng bạn thiết kế nhập từ các textbox không lấy nguồn từ table sau đó cập nhật vào table bằng nút Lưu. Cho nên khi bạn nhấn nút thêm, access không thể đưa bạn sang record mới được.
Khắc phục: nếu bạn chỉ nhập bằng các textbox không có nguồn từ các field của table thì bạn chỉ cần bỏ dòng lệnh docmd.gotorecord,,acnewrecord thay bằng
txtmadv = null
txtdv = null
- TH khác có thể do quá trình thiết kế mắc các lỗi về khóa chính, hoặc các thiết kế của form gây lỗi di chuyển record.
Nếu không khắc phục được bạn gửi file lên để mọi người giúp đỡ.

Cám ơn bạn đã quan tâm, hôm qua sau khi gởi câu hỏi lên diễn đàn mình cứ khó chịu , bực mình (vì không làm được). Tối đến ngủ không được nên phải ngâm cứu lại, cuối cùng ok rồi.
Tất cả do dòng txtmadv.enabled = false, Khi đó con trỏ vị khóa nên không di chuyển qua record khác được
Chữ ký của vulhu06 Xin chào, mình là vulhu06, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-06 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Refresh Form và tiếp tục hoạt động Godspear 2 85 08-12-16, 12:48 PM
Bài mới nhất: Godspear
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 39 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 49 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 209 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 195 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ