Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Khi ra lệnh in thì chương trình thông báo: bạn có muốn in không Yes/No?
Em đang làm một lệnh khi in thì ra 2 liên; liên 1 và liên 2 (giống như hóa đơn VAT) nhưng
em không biết viết câu lệnh như thế nào để trước khi in thì chương trình hỏi; Bạn có muốn in không ?,
nếu chọn Yes thì chương trình in ra giấy, nếu click No thì chương trình cho xem dạng review.
http://www.mediafire.com/download/1i64cs...en+2.accdb
Chữ ký của anhemnhangu Xin chào, mình là anhemnhangu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-08 -13.
Những người đã cảm ơn
Mã:
Private Sub cmdPrint_Click()
    If MsgBox("Ban co muon in khong?", vbQuestion + vbYesNo + vbDefaultButton2, "Hoi truoc khi in") = vbYes Then
        DoCmd.OpenReport "rptHoaDon", acViewNormal
    Else
        DoCmd.OpenReport "rptHoaDon", acViewPreview
    End If
End Sub

Code đơn giản như "dang giỡn' mà
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cho em gửi lời cám ơn anh Xuân Thanh, em đã học thêm câu lệnh anh hướng dẫn như trên.

Phần in liên 1 và liên 2 của hóa đơn em cũng học từ anh trong những bài viết mà trước đây anh đăng trên
diền đàn này.

Anh Xuân Thanh và các bạn cho em hỏi; các chức năng cơ bản trong Access em cũng biết được nhiều, nhưng
bây giờ em muốn nâng cao hơn nữa bằng cách học VBA để biết viết những đoàn Code, em không biết học
bắt đầu từ đâu và học như thế nào? rất mong nhận được ý kiến chia sẽ và chỉ dẫn.

Trân trọng,
Chữ ký của anhemnhangu Xin chào, mình là anhemnhangu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-08 -13.
Những người đã cảm ơn
Mình xin chia sẻ kinh nghiệm riêng của mình mà lúc trước mình học đó là:
+ Học access cơ bản giống của bạn (10/2010)
+ Học ngôn ngữ lập trình C++ (11/2010 mình bắt đầu với thế giới lập trình từ đây big green)
+ Sau đó học ngôn ngữ Visual Basic (2/2011)
+ Quay lại học access nâng cao (vận dụng các cấu trúc lệnh trong VB mà áp dụng vào access để viết các module) (4/2011 đến 7/2011, và làm các đ.ồ á.n liên quan)
+ Kết thúc quá trình học access vào 6/2013
Trong thời gian học mình có tham gia diễn đàn vừa học vừa nghiên cứu trả lời bài của các thành viên đăng lên.
Về viết code bạn cần 1 khả năng tư duy về ngôn ngữ lập trình, cần nắm vững 1 ngôn ngữ lập trình bất kỳ. (sau này có học các ngôn ngữ khác sẽ nhanh và ko bị mơ hồ về code happy )
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(14-12-13, 09:52 PM)anhemnhangu Đã viết: Cho em gửi lời cám ơn anh Xuân Thanh, em đã học thêm câu lệnh anh hướng dẫn như trên.

Trân trọng,

Sao cám ơn... suông vậy ta? Có nút Cám ơn phía dưới khung trả lời đó. Bạn chỉ cần click cái nút đó là tôi...mãn nguyện lắm rồi, không cần phải viết nhiều đỡ tốn... công sức 015 Present
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn donghailk

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  In mã vạch 128, 39 không cần font barcode ongke0711 6 251 20-11-16, 10:21 AM
Bài mới nhất: songngam_p89
  Hỏi: Trình bày báo cáo chi tiết nhập hàng ChiMai 7 355 18-11-16, 10:10 AM
Bài mới nhất: ledangvan
  Giúp muốn thêm dòng vào report trungminh 3 111 18-10-16, 12:15 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  Hướng Dẫn Không làm được hàm Dsum trong Report toi511 5 188 15-10-16, 08:20 PM
Bài mới nhất: toi511
  [Hỏi] Số không được ngăn cách bởi dấu phẩy hoặc chấm trong Text xndt 2 118 14-10-16, 04:20 PM
Bài mới nhất: xndt

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ