Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Sử dụng ActiveX Control
Em có tham khảo bài viết của anh Xuân Thanh về import dữ liệu từ excel vào access;
có sử dụng chức năng ActiveX Control và Microsoft Common Dialog Control. Em không
hiểu hai chức năng này, nhờ các bạn giải thích thêm.
Chữ ký của anhemnhangu Xin chào, mình là anhemnhangu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-08 -13.
Những người đã cảm ơn
(30-11-13, 10:23 AM)anhemnhangu Đã viết: Em có tham khảo bài viết của anh Xuân Thanh về import dữ liệu từ excel vào access;
có sử dụng chức năng ActiveX Control và Microsoft Common Dialog Control. Em không
hiểu hai chức năng này, nhờ các bạn giải thích thêm.

Bạn hiểu nôm na nó là 1 ứng dụng mở rộng cho phép tương tác giữa access với chương trình bên ngoài. Lúc trước mình từng dùng ActiveX Control trong vb để làm 1 chương trình đọc sửa lưu file word nên suy đoán ra chức năng nó là vậy. Microsoft Common Dialog Control theo mình nhớ ko lầm thì nó dùng để hiển thị cửa sổ duyệt tập tin (p.s giống như khi ta chọn 1 file upload lên web) happy
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cám ơn anh Quân.
Trân trọng,
Chữ ký của anhemnhangu Xin chào, mình là anhemnhangu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-08 -13.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Sử dụng query và các hàm trong report để hoàn thành báo cao nhanh nhất trungminh 5 317 25-09-16, 09:45 PM
Bài mới nhất: trungminh
  sử dụng Hàm Count trong Report phamvanson 10 5,544 17-07-16, 12:39 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Cách đếm giá trị dùng hàm count NganNguyen 7 833 18-06-15, 05:26 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Nhờ giúp đỡ về cách không cho người sử dụng vào chế độ design report?. dxvien 2 519 08-04-15, 06:45 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Help] Nhờ giúp đỡ về cách không cho người sử dụng vào chế độ design report?. dxvien 0 330 12-01-15, 12:42 PM
Bài mới nhất: dxvien

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ