Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Nhờ các bạn xem giúp bẫy lỗi nhập trùng khóa chính
Chào các Bạn!
Hiện nay mình có làm 1 ứng dụng nhỏ, trong table mình có 1 bảng "tonghop" trong bảng toonge hợp đó mình cho 3 trường làm khóa chính. Mình làm 1 form nhập dữ liệu cho bảng tổng hợp và bẫy lỗi, nhưng không hiểu sao có 1 số dữ liệu nhập thì ứng dụng bắt lỗi bình thường nhưng có 1 số dữ liệu mặc dù chỉ có 1 lần trong bảng tonghop nhưng khi nhập cho lần 2 thì ứng dụng báo đã có lần 2. Mình có gửi cái demo để các bạn giúp mình.
Xin cảm ơn trước.
http://www.mediafire.com/?m8gm9an8mtwb82b
Chữ ký của lautyty Chào tất cả các bạn.
Những người đã cảm ơn
sao không có ai giúp mình thế nhỉ?
Chữ ký của lautyty Chào tất cả các bạn.
Những người đã cảm ơn
Sẽ khó có người xem cho bạn do những lý do sau:
1. Thường mọi người sử dụng font Unicode để viết chương trình =====> bạn thì không, do đó mở ra không nhận được chữ gì?
2. Tớ thấy bạn cần phân tích lại dữ liệu, ví dụ: lanhoan (lẫn hoãn hoặc lần hoàn gì đó?) thì có cần để làm khóa chính không?
3. Lập khóa chính chỉ với mục đích phân biệt mẫu tin này với mẫu tin khác hoặc tại quan hệ ràng buộc giữa các bảng, những filed cần số liệu (không chấp nhận giá trị trống) những không phải vì những mục đích trên thì không cần đặt làm khóa chính (sử dụng các thủ thuật bắt lỗi để yêu cầu người dùng phải nhập dữ liệu trước khi chuyển sang textbox hoặc lệnh khác)

Hi vọng giúp ích được bạn?
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 130 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,354 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82
  Không cho phép điều chỉnh kích thước của Form ChiMai 1 129 18-09-16, 01:27 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Xin giúp tạo 1 trường trong table đánh số tự động thay cho autonumber trungminh 7 451 16-09-16, 05:17 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Giúp đỡ về form với trungminh 9 493 10-09-16, 09:17 PM
Bài mới nhất: trungminh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ