Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Query không có dữ liệu
Chào các Bác,

Em có 1 forrm sử dụng source từ 1 query ( source của query này từ 3 query khác ).
Form của em vẫn chạy ổn khi query có dữ liệu, nhưng form bị lỗi khi query không trả về record nào.
Vậy nhờ các bác hướng dẫn cách khắc phục khi query không có record.

Thanks you.
Chữ ký của connguoi123 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
queris lọc mà không có dư liệu thì bạn phải xem lại mối quan hệ giữa 3 tables soure của bạn đã quan hệ đúng chưa? hoặc điều kiện tìm trong queries cảu bạn ko có trong dữ liệu thì nó sẽ ko hiện và lúc design bạn sử dụng time chiếu từ bảng này sang bảng khác như thế nào?
Cách giải quyết vấn đề này là bạn thử xóa 1 table soure trong queri đi xem nó có hiện ko? nếu ko hiện xóa thử nốt cái thứ 2 tớ đảm bảo chắc chắn nó sẽ hiện ra theo lọc của bạn
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Up bài lên đi bạn
Chữ ký của leminhnhut110011 Xin chào, mình là leminhnhut110011, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-07 -13.
Những người đã cảm ơn
(12-10-13, 11:17 PM)leminhnhut110011 Đã viết: Up bài lên đi bạn

Chào các Bác,

trong khi loanh quanh tìm hiểu trên forum, em tình cờ phát hiện ra cách giải quyết thắng mắc trên của em rồi, dùng hàm Dcount giải quyết ngon lành.

Thanks các Bác cùng quan tâm tới chủ đề của em.
Chữ ký của connguoi123 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lọc query có điều kiện để tạo report honglv157 3 152 01-12-16, 05:15 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] ẩn nút ""Close Windown" khi mở query tronghieu9792 4 74 30-11-16, 09:36 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 86 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  Hướng Dẫn hướng dẫn làm query tieuho828 6 140 21-11-16, 12:36 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Xóa dữ liệu ở các bảng ChiMai 6 116 17-11-16, 05:12 PM
Bài mới nhất: Trần Linh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ