Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Bảo mật CSDL Access
Wink 
Chào mọi người! 034
Hiện mình có chương trình Access đang chạy Link Table, file data mình có đặt pass, file chạy mình dịch sang accde + khóa Shift. Nhưng nếu dùng file mở khóa phím shift từ chương trình khác thì có thể vào xem được pass của file data tại Table MSysObjects của hệ thống. Vậy có cách nào để không xem được pass hoặc không mở Table này ra được không mong các bạn chỉ dẫn.021
Chữ ký của trungn077 Xin chào, mình là trungn077, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-07 -12.
ღღღღღTài sản của trungn077 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Nếu bạn không muốn cho xem table sys thì hide nó đi. sau đó khóa mật khẩu lại. Hoặc bạn có thể tạo ra 1 file *.dat hoặc .bka mã hóa mật khẩu đi lúc đó có mở cũng không xem được.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn trungn077
(05-10-13, 11:42 PM)quanghoasla Đã viết: Nếu bạn không muốn cho xem table sys thì hide nó đi. sau đó khóa mật khẩu lại. Hoặc bạn có thể tạo ra 1 file *.dat hoặc .bka mã hóa mật khẩu đi lúc đó có mở cũng không xem được.

Hide table khi nhan shift van vao duoc va unhide no ra thoi, con ve ma hoa pass nhu cach thu 2 ban noi la nhu the nao vay? Ban co the chi tiet duoc ko?

Thong cam vi minh len bang mobi khong bo dau duoc!
Chữ ký của trungn077 Xin chào, mình là trungn077, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-07 -12.
ღღღღღTài sản của trungn077 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(05-10-13, 11:54 PM)trungn077 Đã viết:
(05-10-13, 11:42 PM)quanghoasla Đã viết: Nếu bạn không muốn cho xem table sys thì hide nó đi. sau đó khóa mật khẩu lại. Hoặc bạn có thể tạo ra 1 file *.dat hoặc .bka mã hóa mật khẩu đi lúc đó có mở cũng không xem được.

Hide table khi nhan shift van vao duoc va unhide no ra thoi, con ve ma hoa pass nhu cach thu 2 ban noi la nhu the nao vay? Ban co the chi tiet duoc ko?

Thong cam vi minh len bang mobi khong bo dau duoc!

Cách thứ 2 đó giờ mình nghe nói nhưng không thấy, sẵn bạn hướng dẫn hoặc cho Demo để mọi người trên diễn đàn học hỏi đi
Chữ ký của phamthainguyen86 Xin chào, mình là phamthainguyen86, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-05 -11.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  code chuyển đổi Hex sang ASCII trong access thanhtruong 6 184 18-01-17, 11:15 AM
Bài mới nhất: thanhtruong
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 236 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Chèn file văn bản word vào access danhxetnghiem 10 506 11-10-16, 03:42 PM
Bài mới nhất: danhxetnghiem
  [Hỏi] Lỗi khi dùng CSDL qua Link Table xndt 5 257 28-09-16, 08:22 AM
Bài mới nhất: xndt
  [Hỏi] In mã vạch tạo từ access ra máy in mã vạch thanhtruong 30 2,100 24-07-16, 08:49 PM
Bài mới nhất: hungefi

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ