Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tính năng của Access
Tôi đã có các file excel các bảng tính điểm của học sinh các khóa. Tôi muốn dùng access để liên kết các file excel lại và hiển thị trên nền access để báo cáo và in ấn; Tạo một file chạy (Phần mềm quản lý điểm).
các bạn trong diễn đàn giúp tôi giải quyết vấn đề trên.
Tôi xin trân thành cảm ơn.
Chữ ký của CLMDC Xin chào, mình là CLMDC, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-07 -13.
Những người đã cảm ơn
Nội dung bạn nhờ giúp rất chung chung, nên ko thể biết bạn muốn gì ? Bạn nên Up các file Excel, CSDL Access hoặc nói rõ cấu trúc dữ liệu Access mà bạn cần xây dựng, hiển thị ... thì mọi người mới giúp bạn được.
Thân chào !
Chữ ký của Minh Tiên -----------------------------------------------
Đường tuy ngắn, không đi không đến
Việc tuy nhỏ, không làm không nên.
                                           Tuân Tử
-----------------------------------------------
Những người đã cảm ơn
Access được thiết kế để quản trị dữ liệu và báo cáo sao cho người dùng ít phải tương tác ở ngoài nhất. Bạn lại đi làm một việc hơi ngược. Nếu bạn muốn sử dụng access để xuất các báo cáo cho đẹp thì hãy thiết kế các bảng, sau đó đưa dữ liệu từ excel vào.
Nếu làm theo cách của bạn thì vừa kém hiệu quả lại vừa dễ gặp các lỗi không thể đoán định trước được do việc thực hiện kết nối giữa access với các bảng excel sẽ phải qua một công cụ truy xuất dữ liệu khác, tốc độ sẽ bị chậm đáng kể. Ngoài ra còn chưa kể việc khó lập trình cho việc này ra phết.
Vì vậy, nếu bạn chỉ muốn biết thì tôi có thể chia sẻ một cách, nhưng nếu để sử dụng trong thực tiễn công việc thì chân thành là không nên làm.
Xin phép có vài lời thô thiển vậy.
Đặng Đình Ngọc.
Chữ ký của paulsteigel ====================
Quốc gia hưng vong
Thất phu hữu trách
====================
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Lỗi "A problem occurred while Microsoft Access was communicating with the OLE server thanhoai 1 109 03-11-16, 03:53 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Việc set thuộc tính OnClick trong Code toancvp 5 229 31-10-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Lỗi] Cúp điện ---> lỗi access 2013 biencuong86 3 149 26-10-16, 04:30 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 132 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Hỏi] Cách đưa chức năng compact & repair vào form toancvp 6 493 24-08-16, 12:19 AM
Bài mới nhất: paulsteigel

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ