Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] giá trị thể hiện của combobox
nếu muốn tạo 1 cái combobox trong form mà trong combobox hiển thị các giá trị không có trong table thì làm thế nào
ví dụ như trong bảng có loại hàng N(nhập) với loại angryxuất).Mình muốn combobox thể hiển giá trị là nhập/xuất.nhưng khi thêm record vào table bằng form thì sẽ là N/X vào field loai_hang bởi vì không có field của nhập/xuất
Chữ ký của Tương Đắc Xin chào, mình là Tương Đắc, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-06 -13.
Những người đã cảm ơn
Bạn có thể dùng Row Source Type của combobox là Value List thay cho Table/Query, khi đó dòng Control Source của combo để trống. Trong Row Source của combo bạn ghi N,Nhập,X,Xuất,N/X, Nhập Xuất. Column Count = 2 nhé
Thân mến

P/S : Không hiểu sao lại có N/X nữa?
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Tương Đắc
Thanks bạn mình làm theo cách của bạn cũng gần được rồi.Nhưng có điều mình đang thiết kế form dạng datasheet, không hiểu sao khi mình chọn "Nhập" cho hàng đầu tiên thì các hàng còn lại đều tự chuyển thành "nhập".Đối với hàng 2 cũng y chang vậy, nếu chọn "xuất" thì hàng 1 và tất cả các hàng 3,4,5,... đều chuyển lại thành "xuất".Không hiểu mình có làm sai phần nào không ,bạn giúp mình nhé
Chữ ký của Tương Đắc Xin chào, mình là Tương Đắc, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-06 -13.
Những người đã cảm ơn
Không thể thiết kế theo datasheet được bạn nhé
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Gán giá trị cho Combobox bằng giá trị của textbox tuanh 1 140 06-03-16, 06:14 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Thay đổi tên hiển thị trên thanh trạng thái PHANAN24 4 358 04-04-15, 06:41 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Help] Giúp Hiển thị và mở thư mục lưu file công văn thenhatnguyen 3 580 12-01-15, 09:57 PM
Bài mới nhất: Trọng Nguyễn
  [Lỗi] Hiện tại mình có phần mềm viết trên nền access 2003 nhưng bị lỗi quangle18 3 586 09-10-13, 10:18 PM
Bài mới nhất: quanghoasla
  Giúp đỡ khi Combobox không hiển thị wintq 2 697 06-01-13, 12:33 AM
Bài mới nhất: quanghoasla

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ