Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Tạo listbox chọn nhiều trường
Mình xin hỏi các Anh (Chị) hướng dẫn giúp tạo listbox chọn nhiều trường khi hiển thị dữ liệu trong table cách nhau là dấu phẩy.
Vd:O 1. đỏ
O 2. vàng
O 3. cam
mình kích chọn 1 và 2 thì hiển thị kết quả trong table là đỏ, vàng
Xin cảm ơn diễn đàn./.
Chữ ký của cctdxuyen Xin chào, mình là cctdxuyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-12 -12.
Những người đã cảm ơn
(25-06-13, 05:34 PM)cctdxuyen Đã viết: Mình xin hỏi các Anh (Chị) hướng dẫn giúp tạo listbox chọn nhiều trường khi hiển thị dữ liệu trong table cách nhau là dấu phẩy.
Vd:O 1. đỏ
O 2. vàng
O 3. cam
mình kích chọn 1 và 2 thì hiển thị kết quả trong table là đỏ, vàng
Xin cảm ơn diễn đàn./.

Mình tìm ra trong properties thuộc tính multi nhưng vẫn chưa thực hiện đc. Mong mọi người giúp cho.
Chữ ký của cctdxuyen Xin chào, mình là cctdxuyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-12 -12.
Những người đã cảm ơn
Gửi bạn cctdxuyen,
Bài viết của bạn đã bị xóa đưa vào thừng rác một lần vì lý do câu hỏi không rõ ràng. Tôi tạm thời để bài này của bạn lại trong vòng 2 ngày, nếu không có câu hỏi rõ ràng thì bài của bạn sẽ bị xóa.
Lưu ý bạn cần đọc kỹ nội quy trước khi đăng bài
Thân mến
Xuân Thanh
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(28-06-13, 03:28 PM)Xuân Thanh Đã viết: Gửi bạn cctdxuyen,
Bài viết của bạn đã bị xóa đưa vào thừng rác một lần vì lý do câu hỏi không rõ ràng. Tôi tạm thời để bài này của bạn lại trong vòng 2 ngày, nếu không có câu hỏi rõ ràng thì bài của bạn sẽ bị xóa.
Lưu ý bạn cần đọc kỹ nội quy trước khi đăng bài
Thân mến
Xuân Thanh

ví dụ:ta nhập 01 có một công văn đến, duyệt công văn này có 5 đội chức năng nhận trong 10 đội chức năng. Bây giờ mình tạo 1 listbox sao mà chọn đuợc 1 lúc 5 đội trong 10 đội. Đưa kết quả vào bảng với trường Đội nhận (giữa các đội cách nhau bởi dấu phảy). Để khi tra cứu công văn đến là biết duyệt chuyển cho đội nào. Mình đuợc trong các thuộc tính thì mình thấy thuộc tính multi select trong listbox nhưng vẫn chưa đc. Mong bạn Xuân Thanh và các bạn chỉ giúp. Tìm trong diễn đàn có 1 câu hỏi cũng tạo chọn nhiều trường trong listbox nhưng không có câu kết.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 209 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  Lọc có điều kiện ở listbox phiacuoiconduong 2 97 18-11-16, 06:40 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Làm sao để ấn định Null cho trường Date khi sử dụng Class Module Minh Tiên 8 614 18-11-16, 09:29 AM
Bài mới nhất: MinhnHang
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 183 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju
  Định dạng trong listbox feeling 3 162 06-10-16, 02:44 PM
Bài mới nhất: jeck09nt

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ