Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Ai biết tạo report thế này không chỉ mình với!!!
Tôi có 2 table: table1: [tenthuoc], [soluongpha], [ngaypha] và table 2: [tenthuoc],[soluonghuy], [ngayhuy]
Mình loay hoay mãi không bít tạo báo cáo có các cột: Tên thuốc - tổng số lượng pha - tổng số lượng hủy với điều kiện là [ngaypha]=01/01/2011-01/01/2012, [ngayhuy]=02/01/2011-02/01/2012.
Bạn nào bít chỉ mình với!!!!(mình mới học access nên nếu hỏi gà quá mong các bác bỏ quá cho nhé)
Chữ ký của bdtrung1986 Xin chào, mình là bdtrung1986, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 25-01 -13.
Những người đã cảm ơn
Bạn nên dùng thêm một table nữa; đồng thời sử dụng mathuoc, chứ dùng tên đôi khi gõ thiếu dấu hoặc nhầm ký tự là không truy vấn được. Bạn up file đang làm lên nhé
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(20-05-13, 11:26 PM)haquocquan Đã viết: Bạn nên dùng thêm một table nữa; đồng thời sử dụng mathuoc, chứ dùng tên đôi khi gõ thiếu dấu hoặc nhầm ký tự là không truy vấn được. Bạn up file đang làm lên nhé
bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không? file cua mình tương tự như thế.cả 2 field [tenthuoc] ở hai bảng đã có quan hệ với table 3:danh mục thuốc rồi.
Híc mình loay hoay cả tuần nay ma không bít xử lý thế nào.
Chữ ký của bdtrung1986 Xin chào, mình là bdtrung1986, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 25-01 -13.
Những người đã cảm ơn
Tạo 3 query là OK

1/ qryPhaThuoc
Mã:
SELECT tblPhaThuoc.TenThuoc, tblPhaThuoc.NgayPha, Sum(tblPhaThuoc.SLPha) AS Pha
FROM tblPhaThuoc
GROUP BY tblPhaThuoc.TenThuoc, tblPhaThuoc.NgayPha
HAVING (((tblPhaThuoc.NgayPha) Between [TuNgayPha] And [DenNgayPha]));

2/ qryHuyThuoc
Mã:
SELECT tblHuyThuoc.TenThuoc, Sum(tblHuyThuoc.SLHuy) AS Huy, tblHuyThuoc.NgayHuy
FROM tblHuyThuoc
GROUP BY tblHuyThuoc.TenThuoc, tblHuyThuoc.NgayHuy
HAVING (((tblHuyThuoc.NgayHuy) Between [TuNgayHuy] And [DenNgayHuy]));

3/ qryTong
Mã:
SELECT tblTenThuoc.TenThuoc, IIf([Pha]>0,[Pha],0) AS TongPha, IIf([Huy]>0,[Huy],0) AS TongHuy
FROM (qryPhaThuoc RIGHT JOIN tblTenThuoc ON qryPhaThuoc.TenThuoc = tblTenThuoc.TenThuoc) LEFT JOIN qryHuyThuoc ON tblTenThuoc.TenThuoc = qryHuyThuoc.TenThuoc;

Có 3 table
tblTenThuoc : TenThuoc
tblPhaThuoc : TenThuoc, NgayPha, SLPha
tblHuyThuoc : TenThuoc, NgayHuy, SLHuy
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn bdtrung1986
OK mình đã làm được rồi. thanks bạn rất rất nhiều.
bạn cho mình hỏi thêm là trong form cua mình có đặt command duplicate record nhưng mà khi duplicate mình chỉ muốn nó dup 1 số filed thôi còn một số field vẫn để trắng ( vì những filed này nó thay đổi) thì phải làm thế nào hả bạn?
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  In mã vạch 128, 39 không cần font barcode ongke0711 6 246 20-11-16, 10:21 AM
Bài mới nhất: songngam_p89
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 245 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 283 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  Giúp muốn thêm dòng vào report trungminh 3 107 18-10-16, 12:15 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ