Đánh giá chủ đề:
  • 5 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Làm thế nào để tự nhảy biến khi nhập liệu
Question 
Mỗi biến được đặc trưng bởi số ký tự/độ dài của biến
Tuy nhiên khi lấp đầy ký tự rồi, nhưng không tự nhảy xuống biến liền kề nó
=>
Phiền Anh/chị có thể chỉ giùm cách không phải làm động tác "ENTER" thừa này trong quá trình nhập liệu khi thiết kế Form
Xin cảm ơn đã quan tâm trả lời!
Chữ ký của vhn1511 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Thật ra không phải là không xử lý được (kiểm tra trong sự kiện keydown, nếu đủ dài thì sendkeys("~").
Nhưng mình khuyên bạn không nên làm việc đó, vì nếu người nhập liệu chẳng may nhập sai thì không cách nào quay lại textbox đó để sửa nữa!
Phím enter không bao giờ là động tác thừa như bạn nghĩ!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn vhn1511 , haquocquan
Nhờ mọi người giúp dùm . Mình nhập điểm cho học sinh mà con trỏ tự nhảy đến record kế tiếp (sau khi nhập xong một điểm số nào đó) mà không phải sử dụng phím Enter hoặc phím nào khác, như vậy tốc độ nhập sẽ nhanh hơn. Xin cảm ơn
Chữ ký của tracanhtam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(10-04-12, 11:56 AM)tracanhtam Đã viết: Nhờ mọi người giúp dùm . Mình nhập điểm cho học sinh mà con trỏ tự nhảy đến record kế tiếp (sau khi nhập xong một điểm số nào đó) mà không phải sử dụng phím Enter hoặc phím nào khác, như vậy tốc độ nhập sẽ nhanh hơn. Xin cảm ơn

Như ở trên mình nói,
Trích dẫn:Thật ra không phải là không xử lý được (kiểm tra trong sự kiện keydown, nếu đủ dài thì sendkeys("~").
Nhưng mình khuyên bạn không nên làm việc đó, vì nếu người nhập liệu chẳng may nhập sai thì không cách nào quay lại textbox đó để sửa nữa!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(10-04-12, 12:05 PM)Noname Đã viết:
(10-04-12, 11:56 AM)tracanhtam Đã viết: Nhờ mọi người giúp dùm . Mình nhập điểm cho học sinh mà con trỏ tự nhảy đến record kế tiếp (sau khi nhập xong một điểm số nào đó) mà không phải sử dụng phím Enter hoặc phím nào khác, như vậy tốc độ nhập sẽ nhanh hơn. Xin cảm ơn

Như ở trên mình nói,
Trích dẫn:Thật ra không phải là không xử lý được (kiểm tra trong sự kiện keydown, nếu đủ dài thì sendkeys("~").
Bạn Noname có thể chỉ rõ hơn giúp tôi được không, xin cám ơn
Chữ ký của tracanhtam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Dù nhập điểm cho học sinh nhưng theo mình thấy thì Enter và Tab vẫn là lựa chọn hay.
Chữ ký của autokiss Xin chào, mình là autokiss, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 19-01 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 199 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 139 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,325 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82
  Click đúp chuột hiện form và cập nhật dữ liệu theo số phiếu Ranju 1 128 05-10-16, 11:02 AM
Bài mới nhất: lmthu
Rainbow [Help] E tạo Form nhập liệu cho table ma không dc BUIHUUDIEN 11 545 24-08-16, 12:30 AM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ