Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Chuyển dữ liệu sang excel
Chào các bạn.
Mình có vấn đề này nhờ các bạn giúp như sauv:
Minh co một bảng số liệu, trong bảng có nhiều cột, trong đó có cột Dieukien
Mình muốn code chuyển số liệu từ bảng này sang excel vơí điều kiện như sau : cứ sau Z ở Cột Dieukien thì chèn vào 1 dòng trốn.

Chỉ có yêu cầu như vậy thôi, mong các bạn hương dẫn. Cám ơn

Chào các bạn.
Mình có vấn đề này nhờ các bạn giúp như sau :
Mình muốn code chuyển số liệu từ bảng này sang excel vơí điều kiện như sau : khi chuyển sang excel cứ sau chữ Z ở Cột Dieukien thì chèn vào 1 dòng trống.

Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(18-03-13, 11:22 PM)DoquangLam Đã viết: Chào các bạn.
Mình có vấn đề này nhờ các bạn giúp như sauv:
Mình muốn code chuyển số liệu từ bảng này sang excel vơí điều kiện như sau : cứ sau Z ở Cột Dieukien thì chèn vào 1 dòng trốn.

Đưa dữ liệu giả lập lên, nói suông không ai hiểu được. Có thể làm thẳng luôn, không cần phải chèn dòng, tức là sau z dong thì cập nhật dòng mới
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cụ thể là : trong bảng có nhiều cot, nhieu dòng, trong bảng có cột Dieukien mỗi dong đều có ký hiệu chữ cái trên vột này có dòng có ký hiệu là chữ A, nhiều dòng chữ B ... Và nhiều dòng có chữ Z. Mình muốn sau khi chuyển sang excel thì cứ sau dòng nào có chứ Z thì chèn cho 1 dòng trống sau chữ Z đó.
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(19-03-13, 02:54 PM)DoquangLam Đã viết: Cụ thể là : trong bảng có nhiều cot, nhieu dòng, trong bảng có cột Dieukien mỗi dong đều có ký hiệu chữ cái trên vột này có dòng có ký hiệu là chữ A, nhiều dòng chữ B ... Và nhiều dòng có chữ Z. Mình muốn sau khi chuyển sang excel thì cứ sau dòng nào có chứ Z thì chèn cho 1 dòng trống sau chữ Z đó.

Bạn đọc bài này (#2) http://thuthuataccess.com/forum/thread-5233.html
Vận dụng vào bài của bạn. Có 2 cách
1/ Thêm If cotZ = Z thì Insert dòng
2/ Sau khi chuyển hết ra Ex thì duyệt từ dòng dưới cùng của Sheet lên dòng đầu tiên, gặp dòng nào ở cột Z có giá trị bằng Z thì Insert thêm dòng
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cài đặt ODBC -nền tảng kết nối Access và nguồn dữ liệu khác Noname 33 19,290 01-12-16, 06:49 PM
Bài mới nhất: atula77
  Hướng Dẫn Demo tổng hợp xuất Table, Query sang Excel có điều kiện ở vị trí nào cũng được maidinhdan 18 2,783 20-10-16, 11:51 AM
Bài mới nhất: jeck09nt
  Ms Access VBA và Google drive, một vài ý tưởng trong chia sẻ và đồng bộ số liệu... paulsteigel 46 3,849 07-10-16, 02:43 PM
Bài mới nhất: kieu manh
  Xuất từ Access ra excel mà không cần phải có file định sẵn trungminh 3 351 18-09-16, 02:33 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Xuất dữ liệu từ Access ra Excel bị ẩn cột Minh Tiên 0 133 02-09-16, 05:38 PM
Bài mới nhất: Minh Tiên

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ