Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Công nợ nhà cung cấp, một file Excel nhẹ nhàng mà cần thiết
Một cô nhân viên kế toán mới ra trường, được sếp giao nhiệm vụ theo dõi công nợ Nhà cung cấp cho toàn công ty.
Hàng ngày, cô phải cập nhập danh sách các Nhà cung cấp mới, các mặt hàng mới phát sinh. Căn cứ vào các chứng từ kế toán liên quan, cô ấy phải cập nhật phiếu nhập xuất hàng hóa cho nhà cung cấp (bao gồm phiếu nhập hàng và xuất trả hàng thừa, hàng kém chất lượng, hàng không có trong danh mục hợp đồng…), phiếu thu chi liên quan tới Nhà cung cấp.
Khi sếp yêu cầu cô ta có thể báo cáo chi tiết công nợ của từng nhà cung cấp, bao gồm tiền công nợ và số hàng hóa đã nhận và trả của Nhà cung cấp, đồng thời cũng có thể báo cáo tổng hợp công nợ của tất cả các Nhà cung cấp, bao gồm công nợ đầu kỳ, công nợ trong kỳ và công nợ cuối kỳ.
Thế là cô ta mày mò làm một chương trình nho nhỏ bằng Excel để quản lý. Cô ấy chia sẻ với tôi và nhờ tôi chuyển đến các bạn chương trình này gọi là quà ra mắt thành viên mới của TTAC. Cô ấy xin phép được dấu tên và nick của mình. Tôi tôn trọng cô ấy và xin được giới thiệu cùng các bạn. Tất cả mọi thắc mắc liên quan đến chương trình này, các bạn cứ để lại yêu cầu tại đây và tôi sẽ xin ý kiến của chủ chương trình rồi giải đáp thắc mắc cho các bạn. Mong các bạn vui khi sử dụng chương trình được tặng miễn phí này.
Thân mến

P/S : Nguyên văn lời dăn của cô kế toán
Mã:
.File viết cho Ex2003. Anh download về, giải nén vào một thư mục của máy rồi đọc kỹ file hướng dẫn kèm theo...

Link download : http://www.mediafire.com/?xdzjd5tww2rcjpd
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn hoanglonglangtu , Noname , hadangpr , greenlove298 , trungn077 , tranthanhan1962
Mình đã tải về và dùng thử file này. Mình thấy rất hay. Nhưng còn 1 chút thắc mắc. Mình muốn nhập số dư đầu kỳ trong phần công nợ thì phải làm sao. Vì theo mình hiểu thì file này ứng dụng cho những phát sinh mới có trong kỳ.
Chữ ký của happy_angel34 Xin chào, mình là happy_angel34, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 03-07 -13.
Những người đã cảm ơn
(03-07-13, 05:25 PM)happy_angel34 Đã viết: Mình đã tải về và dùng thử file này. Mình thấy rất hay. Nhưng còn 1 chút thắc mắc. Mình muốn nhập số dư đầu kỳ trong phần công nợ thì phải làm sao. Vì theo mình hiểu thì file này ứng dụng cho những phát sinh mới có trong kỳ.

Nhập công nợ đầu kỳ là nhập phiếu thu chi đo bạn. Cty nợ NCC thì lập phiếu thu và ngược lại. Lưu ý, ngày chứng từ của các phiếu thu chi này là ngày trước của các chứng từ phát sinh. Bạn đọc kỹ file hướng dẫn nhé.
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
rất cám ơn cô kế toán
Chữ ký của hadangpr Hỡi thế gian ngu là gì mà không ai chịu nhận!
Những người đã cảm ơn Noname , greenlove298
cảm ơn người lập và người post bài này nhé
Chữ ký của greenlove298 Xin chào, mình là greenlove298, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-10 -13.
Những người đã cảm ơn
cho e hỏi tại sao khi e tải phần mềm về và giải nén ra nó lại hiện lên lỗi "Macros are disabled because the security.........". Đó là lỗi gì hả chị?
Chữ ký của huyen_90 Xin chào, mình là huyen_90, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 04-11 -13.
Những người đã cảm ơn
Minh dung office 2007 thi mở làm sao
Chữ ký của Ngoc An Xin chào, mình là Ngoc An, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 28-05 -15.
Những người đã cảm ơn
Đối với một cô sinh viên mới ra trường mà làm được một ứng dụng như thế này thì là giỏi rồi. Mình text thử thấy chạy tốt trên cả Excel 2003 và Excel 2013. Xin mạn phép bạn Xuân Thanh trả lời một số câu hỏi cho các bạn
Trả lời câu hỏi cho bạn happy_angel34
Mình đã tải về và dùng thử file này. Mình thấy rất hay. Nhưng còn 1 chút thắc mắc. Mình muốn nhập số dư đầu kỳ trong phần công nợ thì phải làm sao. Vì theo mình hiểu thì file này ứng dụng cho những phát sinh mới có trong kỳ.
Bạn tạo một tên hàng như sau:

[Hình: hNKFPPw.png]

Nhập như sau (Số lượng = 0; Đơn giá =0; Thuế GTGT = 0)

[Hình: M4PWpx0.png]

Trả lời câu hỏi cho bạn huyen_90
cho e hỏi tại sao khi e tải phần mềm về và giải nén ra nó lại hiện lên lỗi "Macros are disabled because the security.........". Đó là lỗi gì hả chị?
Đó là do bạn chưa thiết đặt Security
Xử lý trên Excel 2003 (Tools \ Macro \ Security) chọn Low

[Hình: XlR2GFT.png]

[Hình: 6FVaxGp.png]

Xử lý trên Excel 2007 trở lên (Microsoft Office Button hoặc File \ Options \ Trust Center \ Trust Center Settings) chọn Enable all macros …

[Hình: zREc3aR.png]

[Hình: quSIvgj.png]

[Hình: NM7Vwv2.png]

Trả lời câu hỏi cho bạn Ngoc An
Minh dung office 2007 thi mở làm sao
Đối với Excel 2007 trở đi, bạn vào ADD-INS ứng dụng sẽ hiện ra menu Công nợ NCC

[Hình: mv3yxuh.png]

[Hình: lXloFzx.png]
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhờ thiết kế file excel Quản lý Thi đua khen thưởng vnnth05 3 214 10-10-16, 09:11 PM
Bài mới nhất: HungSoft
  Tự động phân lịch trực bằng file excel hueqlhc 1 311 26-05-16, 11:53 AM
Bài mới nhất: hueqlhc
Video Đưa tính năng dịch của Google vào Excel... paulsteigel 1 380 04-04-16, 09:10 PM
Bài mới nhất: paulsteigel
  38 phím tắt hữu ích trong Ms Excel Noname 0 192 23-02-16, 12:25 PM
Bài mới nhất: Noname
  Một file Excel để lập sổ quỹ và in phiếu thu chi Xuân Thanh 16 6,280 11-06-15, 06:47 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ