Đánh giá chủ đề:
  • 4 Votes - 2.75 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Lấy file trong thư mục
Star 
Hi anh chi!
Hiện em đang làm chương trình trong đó yêu cầu lấy dữ liệu của từng file trong 1 folder. Để làm được việc này thì em phải kiểm tra trong folder đó có bao nhiêu file,và fai lấy được đúng file em muốn.Trong access 2003 e dung hàm "Application.FileSearch" làm được ,nhưng cũng hàm này dùng trong office 2007 thì nó báo ko support mà em đang cần phải làm trên access 07. Em cũng chưa tìm thấy hàm nào trong access 07 có chức năng như hàm fileSearch trên. Anh chị nào biết trong access 07 có cách nào kiểm tra đươc trong folder có bao nhiêu file và lấy ra đc tên của các file đó, chỉ giùm em với. Em cảm ơn nhiều!
Chữ ký của H2Q Xin chào Guest! Mình là H2Q, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Nov 2010.
Những người đã cảm ơn
Hình như có bài post của Haquocquan đấy! Bạn tìm lại xem!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Chào mọi người, mình cũng đang tập làm.
Các bác ơi cho em hỏi: có cách nào lấy được các bản ghi bôi đen trong một sub datasheet view không ?
Cám ơn nhiều.
Chữ ký của lethehien Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 83 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Hỏi] Việc set thuộc tính OnClick trong Code toancvp 5 229 31-10-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] File chạy chậm vì trong quá trình design phải chỉnh sửa và test thử nhiều. toancvp 4 263 29-07-16, 11:36 PM
  [Hỏi] Cách lưu trữ phần CSDL tách biệt khỏi file access toancvp 5 515 16-07-16, 09:38 PM
  [Hỏi] Về cách lưu file .doc đang mở toancvp 4 319 21-06-16, 11:39 AM

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ