Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cộng thêm số lượng nhập vào
Em đang làm 1 bài về quản lý kho hàng, Em tham khảo trên mạng thấy nhiều bài về quản lý kho nhưng ở phần nhập thêm hàng về, ko có phần nhập thêm số lượng.

Em xin lấy ví dụ cụ thể: Em có 1 mặt hàng là TPCN hiện tại trong kho với số lượng là 100 (hộp), Em bây giờ nhập thêm hàng với số lượng 1000 (hộp), thì Em tạo form nhập hàng rồi gõ số lượng 1000, Em xin các bác hướng dẫn câu code ntn để nó sẽ cộng vào số lượng 100 trong kho đã có của Em ạ

Em cám ơn các bác nhiều !
Chữ ký của masterlam Xin chào, mình là masterlam, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-11 -12.
Những người đã cảm ơn
1/ Thông thường khi làm quản lý kho, người ta ít làm như bạn mà là nhập theo ngày và xuất theo ngày. Cuôi cùng thì tính tồn kho
2/ Nếu muôn làm như bạn thì :
2.1/ Tạo một table hàng hóa có thêm trường SLTon
2.2/ Viết code hoặc làm query Update mỗi khi nhập hàng hoặc xuất hàng thì cộng thêm hoặc bơt đi SLTon theo SL nhập hoặc xuất
Thử làm theo hướng này xem
Thân

P/S : Tham khảo thêm ở đây : http://thuthuataccess.com/forum/thread-5296.html
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname
EM cám ơn Bác, để Em thử xem vấn đề này ntn ah..
Chữ ký của masterlam Xin chào, mình là masterlam, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-11 -12.
Những người đã cảm ơn
Mã PHP:
Private Sub SoLuong_AfterUpdate()

Dim rs As Recordset
    Set rs 
CurrentDb.OpenRecordset("tblDanhMucHang")

rs.Index "PrimaryKey"

rs.Seek "="Me.IDHang

If Not rs.NoMatch Then
        rs
.Edit

If Me.LoaiNhapXuat "N" Then
            rs
.Fields(3) = rs.Fields(3) + Me.SoLuong

Else

rs.Fields(3) = rs.Fields(3) - Me.SoLuong
        End 
If

rs.Update
    End 
If

rs.Close
End Sub 

tblDanhMucHang gồm : MaHang, TenHang, DVT, SoLuongTon
Câu lệnh trên dùng trong form frmNhapXuatHang. Lưu ý 2 textbox trên form là LoaiNhapXuat và IDHang
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Không biết CTQLKho của bạn thế nào chứ nếu chỉ cần thay đổi 1 Đv của mặt hàng thì tự khắc trong Table nguồn ( T_Nhập ) , ( T_Xuat ) khi in báo cáo thì trong Re.. cũng sẽ có hiển thị SL đó rồi , còn muốn trên Form hiển thị SLtồn ,SLNhập ,SL Xuất thì phải tạo 1 Textbox và dùng hàm Dsum...lấy nguồn từ ( T_Nhập ) , ( T_Xuat ) hoặc (Q_Nhập ) ,(Q_Xuất ) cho Texbox đó chứ . Xưa nay tôi kg cần SLTồn hiển thị trong Table mà truy vấn trong Que.... làm báo cáo thì Trong Re...
Riêng nếu muốn có SLTồn trong Table thì làm như bạn " Xuân Thanh "đó là rOK rồi !
Cứ thử Suy tính xem
Khải nguyên .
Chữ ký của khải nguyên Khải Nguyên Xin Gửi lời chào tới Tất cả các bạn trên Diễn Đàn Thủ Thuật Access
Chúc cả nhà may mắn và  thành đạt ! Lightbulb

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 624 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 132 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  Dung lượng đ.ồ á.n access lớn? tienze123 2 186 21-06-16, 09:16 AM
Bài mới nhất: lmthu
  phân quyền chọn lớp và nhập thông tin theo tên đăng nhập honglv157 10 518 18-05-16, 01:29 PM
Bài mới nhất: hungle2006
Rainbow [Help] Chèn thêm thông tin từ trường này sang trường kia nam8384 5 232 05-05-16, 05:29 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ