Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Có thể tạo Password cho một Table được không
Mình có thể tạo Password cho một Table được không ? Vì Mình có 1 cái Table Tbl_User chứa User name với Password, Mình sợ nếu không có Password người ngoài sẽ Import 1 bảng tương tự nhưng đã thay đổi vào CSDL của mình nhằm mục đỉnh đổi user và pass, vậy các bạn có cách nào không ?
Chữ ký của quyvt1993 Xin chào, mình là quyvt1993, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-09 -12.
Những người đã cảm ơn
Không, chỉ có cài password cho nguyên 1 file. Rồi link file đó đến file hiện hành thôi.

Bạn nên nghĩ đến phương pháp bảo mật khác!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn trungn077
Cách đơn giản nhất là mã hóa toàn bộ password theo 1 công thức nào đó do mình nghĩ ra ... nếu lỡ có thay đổi User và pass đi chăng nữa cũng sẽ không ảnh hưởng đến chương trình.
Chữ ký của duyhiep Xin chào, mình là duyhiep, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-11 -12.
Những người đã cảm ơn
Dùng chức năng phân quyền cho use , khóa Shift , tạo Froms khởi động khi mở ct ,chuyển sang Foms Menu , chỉ Admin có pasword mới chỉnh sửa, mở được từ a-z . khóa Modun . Tạm thời vô tư với người chút ít rành Access !
chúc bạn thành công
Khải nguyên .
Chữ ký của khải nguyên Khải Nguyên Xin Gửi lời chào tới Tất cả các bạn trên Diễn Đàn Thủ Thuật Access
Chúc cả nhà may mắn và  thành đạt ! Lightbulb
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Thủ Thuật] Demo Liệt kê số lượng User đang mở table nào maidinhdan 9 1,311 09-06-16, 09:01 AM
Bài mới nhất: nguyenhungcuong
  [Thủ Thuật] Ẩn record trong table theo ngày tháng tvn_hut 6 485 24-04-16, 01:00 AM
Bài mới nhất: tvn_hut
  Tùy chọn liên kết lại các table từ file data có password Noname 37 14,796 21-01-16, 10:59 AM
Bài mới nhất: minhhoacatv
  Không cho hiện thông báo khi xóa record nguyenbalai 13 4,808 07-01-15, 02:55 AM
Bài mới nhất: MatTroiNguQuen
Wink [Thủ Thuật] Tùy biến Msgbox Unicode dễ dàng mà không lỗi font tranthanhan1962 0 516 31-10-14, 01:43 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ