Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] align text in listbox columns
Hi all,

Mình đang tạo 1 form nhập dữ liệu có chứa listbox với nhiều columns nhưng không biết cách nào để align text trong các columns đó(các columns align khác nhau). Ai biết giúp mình với. Mình mò 1 ngày rùi mà kq vẫn 0. headache rùi021

Thanks thanks
Chữ ký của phamvanthanh Xin chào, mình là phamvanthanh, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-10 -12.
Những người đã cảm ơn
Trước đây cũng có bạn hỏi rồi! List box của Access không hỗ trợ. Bạn nên đổi qua dùng subform thôi! Mình thấy Subform tính năng đầy đủ và mạnh hơn listbox gấp nhiều lần
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(09-11-12, 05:09 PM)Noname Đã viết: Trước đây cũng có bạn hỏi rồi! List box của Access không hỗ trợ. Bạn nên đổi qua dùng subform thôi! Mình thấy Subform tính năng đầy đủ và mạnh hơn listbox gấp nhiều lần

Mặc dù đã nhiều nỗ lực với cái listbox nhưng mình phải từ bỏ vì bế tắc trong việc format columns. Mình đang chuyển sang dùng subform như bạn nói nhưng lại gặp vấn đề là ko link được currentrecord tương ứng giữa main và sub. Minh để master và child link thì lại chỉ hiện thị 1 record trên subform.
Bạn giúp mình vđề trên với

Thanks thanks
Chữ ký của phamvanthanh Xin chào, mình là phamvanthanh, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-10 -12.
Những người đã cảm ơn
(10-11-12, 01:17 AM)phamvanthanh Đã viết:
(09-11-12, 05:09 PM)Noname Đã viết: Trước đây cũng có bạn hỏi rồi! List box của Access không hỗ trợ. Bạn nên đổi qua dùng subform thôi! Mình thấy Subform tính năng đầy đủ và mạnh hơn listbox gấp nhiều lần

Mặc dù đã nhiều nỗ lực với cái listbox nhưng mình phải từ bỏ vì bế tắc trong việc format columns. Mình đang chuyển sang dùng subform như bạn nói nhưng lại gặp vấn đề là ko link được currentrecord tương ứng giữa main và sub. Minh để master và child link thì lại chỉ hiện thị 1 record trên subform.

Thanks thanks

SubForm để ở dạng Dataset nhé
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(10-11-12, 11:28 AM)Xuân Thanh Đã viết:
(10-11-12, 01:17 AM)phamvanthanh Đã viết:

Thanks thanks

SubForm để ở dạng Dataset nhé

Cảm ơn Xuân Thanh,

Mình cũng đang để subform ở dạng datasheet và không dùng link master hay child. Vì thế subform thể hiện toàn bộ datasheet còn main form thì thể hiện currentrecord. Trường hợp này mình không dùng main - sub theo kiều one -many mà sub chỉ để hiện thị các record thôi. Vấn đề mình gặp phải là ko link được currentrecord giửa main form và sub form. VD khi main ở record 5 thì sub ở đâu kệ nó! hay ngược lại. Mình cũng mới làm quen access và VBA nên 2 ngày rùi mà chưa giải quyết được vấn đề này. Dùng phương án form chứa listbox thì mình lại ko giải quyết được việc format hay align columns trong listbox, còn phương án form chứa subform thì mình lại không link được currentrecord.

Các bạn giúp mình với!

thanks thanks
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lọc có điều kiện ở listbox phiacuoiconduong 2 91 18-11-16, 06:40 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 175 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju
  Định dạng trong listbox feeling 3 156 06-10-16, 02:44 PM
Bài mới nhất: jeck09nt
  [Help] Chọn nhiều record trong listbox của Form haidc 2 318 12-11-15, 06:48 PM
Bài mới nhất: haidc
  Chọn mẫu tin từ list box sang text box Noname 1 2,226 06-10-15, 09:53 AM
Bài mới nhất: vulhu06

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ