Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Thuộc tính MouseMove cho Command Button

Chào các bạn,

-Mình sưu tầm được đoạn code: khi di chuyển chuột vào vào Command Button thì trỏ chuột chuyển thành hình bàn tay,...
File Demo
-Bây giờ, mình nhờ các bạn phát triển thêm như sau: khi di chuyển chuột vào Command Button thì trỏ chuột chuyển thành hình bàn tay đồng thời Command Button đó nổi lên (Raise) và sáng (highlight) giống như trong Window 7 (trong Win XP trỏ chuột chỉ thể hiện lời nhắc dạng Control Tip Text khi chuột di chuyển vào các cửa sổ hay các Control).

Cảm ơn các bạn,
Chữ ký của hungefi Xin chào, mình là hungefi, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 02-10 -12.
Những người đã cảm ơn
Bạn chuyển sang dạng label là làm được.
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
để coi thử sao ! 015
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(06-11-12, 02:30 PM)cpucloi Đã viết: Bạn chuyển sang dạng label là làm được.

Chào bạn,

-Chắc bạn chưa hiểu ý của mình như sau: khi di chuyển trỏ chuột vào bất cứ control nào (ở đây là commamd0) thì trỏ chuột chuyển thành hình bàn tay (đã OK) và đồng thời control đó đang chìm sẽ nổi + sáng lên. Giống như trong thuthuataccess.com này khi di chuyển trỏ chuột vào Bài mới | Hôm nay | Ac$ Center| Xổ số | Tin nhắn (Chưa đọc 0/8) | Bình luận thì các chữ này sáng kiểu màu khác + có gạch chân.

Cảm ơn bạn,
Chữ ký của hungefi Xin chào, mình là hungefi, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 02-10 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Không cho phép điều chỉnh kích thước của Form ChiMai 1 126 18-09-16, 01:27 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Phần mềm quản lý kho thuốc .mdb thanhtruong 13 632 25-07-16, 01:05 AM
Bài mới nhất: tt1212
  Hướng Dẫn Thiết lập kich thước Form huuduy.duy 19 1,976 10-06-16, 03:44 PM
Bài mới nhất: Tuấn Ngọc
  Kích thước và các Control thay đổi khi Max,min huuduy.duy 1 132 26-05-16, 04:24 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Thuộc tính AllowAdditions của Form hungle2006 2 244 23-03-16, 11:17 PM
Bài mới nhất: hungle2006

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ