Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cần hướng dẫn viết phần mềm cân xe bằng cân điện tử
Mình đã tiếp xúc với các phần mềm cân xe:
1/ Viết bằng visual foxpro kết nối my SQL: Cái này thì giao diện và font không bắt mắt
2/ Viết bằng Visual basic kết nối dữ liệu access.
Theo mình thì Access chắc có lẽ cũng xử lý được chuyện này. Về cách xử lý nhập dữ liệu, in báo cáo thì không có gì khó. Nhưng có một điều là làm sao để phần mềm nhận được thông số cân từ đồng hồ điện tử? Từ đó mình mới có dữ liệu để lưu vào table.
Mong các bạn giúp đỡ!!!!
Trân trọng!

Xin lỗi các bạn. Theo thông tin đánh giá thì kết quả đánh giá bangnguyencong như sau:

Điểm danh tiếng: 0
Mức độ cảnh báo: 0%
Số lần cảm ơn 0
0 cảm ơn trong 0 bài
Access đồng: 356.78Ac$

Như vậy tôi chưa có cảm ơn lần nào.
Thật tình thì tôi không biết bấm cám ơn ở chổ nào. Thông cảm!!!!
Ai biết chỉ với. Kẻo mọi người đánh giá mình không biết cảm ơn.
Thật cảm ơn! Nhưng không biết làm sao?
Chữ ký của bangnguyencong Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bất cứ thiết bị ngoài nào (kể cả chuột, bàn phím, máy in) để máy tính nhận được đều phải có drive để máy tính nhận biết được. Một vài loại thiết bị thông dụng như bàn phím, màn hình...được nhà sản xuất tích hợp sẵn rom hoặc vào hệ điều hành.

Như vậy, cân điện tử của bạn phải được nhà cung cấp cấp cho một phần mềm điều khiển cho phép lấy về thông số giao tiếp với máy tính. Một vài thiết bị còn hỗ trợ cả việc nối với SQL server, Access mà ta không cần làm gì cả. Nhưng ít nhất là export ra file text và ta hoàn toàn có thể import vào Access để xử lý. Bạn hỏi nhà cung cấp cân xem sao.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(03-10-12, 09:47 AM)Noname Đã viết: Bất cứ thiết bị ngoài nào (kể cả chuột, bàn phím, máy in) để máy tính nhận được đều phải có drive để máy tính nhận biết được. Một vài loại thiết bị thông dụng như bàn phím, màn hình...được nhà sản xuất tích hợp sẵn rom hoặc vào hệ điều hành.

Như vậy, cân điện tử của bạn phải được nhà cung cấp cấp cho một phần mềm điều khiển cho phép lấy về thông số giao tiếp với máy tính. Một vài thiết bị còn hỗ trợ cả việc nối với SQL server, Access mà ta không cần làm gì cả. Nhưng ít nhất là export ra file text và ta hoàn toàn có thể import vào Access để xử lý. Bạn hỏi nhà cung cấp cân xem sao.

Theo Noname thì mình cũng có driver và phần mềm để lấy về thông số giao tiếp nhưng ko biết làm sao để access hiểu , Mong Noname nói rỏ thêm
Chữ ký của hadangpr Hỡi thế gian ngu là gì mà không ai chịu nhận!
Những người đã cảm ơn
vậy thì phần mềm lấy được những gì? Export ra được những gì? link cái đó vào access mà dùng thôi
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
Chỗ bọn tui chỉ có phần mềm cân xe điện tử bằng VB6 và acc, nhưng nó là phần mềm do Công ty mua, tớ cũng chưa mày mò gì được cả. 040
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(04-10-12, 05:49 PM)Noname Đã viết: vậy thì phần mềm lấy được những gì? Export ra được những gì? link cái đó vào access mà dùng thôi

Công ty mình dùng Foxpro để cân xe tải chở xi măng (nhập clinke và xuất xi măng) mình tìm hiểu thì thấy khi mở phần mềm cân xe, nó chạy bằng foxpro để quản lý số liệu và có 1 tập tin khi chạy hiển thị số trọng tải của xe (ví dụ tập tin đó tên là "Cân". Phần mềm chạy bằng Foxpro đó lấy số tải trọng của tập tin tên là cân để xuất hoặc nhập hóa đơn. Nay mình muốn chuyến sang accesss nhưng không biết làm sao để access có thể lấy số liệu của tập tin Cân đó để làm sô liệu xuất hoặc nhập hóa đơn. Mình mong anh em trên diển đàn mách nước giùm( Có thể mình diển đạt ý hơi khó hiểu mong người đọc thông cảm)016.
Những người đã cảm ơn
bạn thử edit tập tin đó bằng notepab xem nó là cái gì trong đó! nếu là những dãy số cách nhau bằng dấu phẩy thì dùng link vào access như access link qua 1 tập tin access vậy!
Nói từ đầu mà không hiểu! 018
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn hadangpr
(05-10-12, 09:27 AM)Noname Đã viết: bạn thử edit tập tin đó bằng notepab xem nó là cái gì trong đó! nếu là những dãy số cách nhau bằng dấu phẩy thì dùng link vào access như access link qua 1 tập tin access vậy!

007 ừ cảm ơn Noname mình sẽ thử
Những người đã cảm ơn
(05-10-12, 04:53 PM)hadangpr Đã viết:
(05-10-12, 09:27 AM)Noname Đã viết: bạn thử edit tập tin đó bằng notepab xem nó là cái gì trong đó! nếu là những dãy số cách nhau bằng dấu phẩy thì dùng link vào access như access link qua 1 tập tin access vậy!

007 ừ cảm ơn Noname mình sẽ thử.
cái tập tin ấy có duôi *.exe(Vthang.exe) để mình gởi lên cho mọi người mổ ra thử nha. chý ý AVG báo có virus. Mình ko biết phải làm gì với cái tập tin ấy khi nó báo virus nhưng ko dc phép duyệt vì sẽ làm chương trình không chạy. Mình có hỏi nhà cung cấp nhưng họ nói khi chạy phần mềm cân thì đừng cài chương trình duyệt virus040 Nếu cần mình sẽ up cho mọi người cái phần mềm cân đó để mọi người mổ ra xem có dc chút ích kiến thức nào ko.
Chủ ý của mình là thay thế phần mềm cân mới nhưng ac nối mình ko biết làm sao để access lấy số liệu từ cái cân ấy.
Những người đã cảm ơn
Mọi người tải về cái phần mềm nè.http://www.mediafire.com/?z0lked4skndd53g
Những người đã cảm ơn thquanks

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Một số kinh nghiệm khi viết ứng dụng truy xuất dữ liệu qua mạng internet lehongduc 4 356 24-06-16, 02:31 PM
Bài mới nhất: lehongduc
  Hướng Dẫn Demo Duyệt Web bằng Access maidinhdan 4 764 04-05-16, 10:13 PM
Bài mới nhất: quanghoasla
  [Lỗi] Phần mềm Access format 2003 chạy bằng Access 2010 trên win 7 bị lỗi leminh 0 234 05-01-16, 03:49 PM
Bài mới nhất: leminh
  [Hỏi] Kết nối dữ liệu bằng internet con_trai_vl 52 15,103 13-08-15, 07:38 PM
Bài mới nhất: rainkv
  Cài đặt Windows 10 mà không ảnh hưởng đến data và các phần mềm có sẵn tranthanhan1962 4 713 10-08-15, 05:48 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ