Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Sửa lỗi enter là ghi dữ liệu
Chào mọi người

Mình gặp phải một vấn đề mà cũng biết tại sao lại bị .Đó là bình thường khi tạo form mới khi mình ấn enter thì nó chuyển sang record khác để mình nhập,nhưng không hiểu mình thao tác kiểu gì khi tạo form xong ấn enter là nó tự động ghi lại dữ liệu rồi thoát luôn mặc dù mình đã kiểm tra các sự kiện trong form đó thì ko có gì.
Mong mọi người gips đỡ
Chữ ký của tranvanhuyen All things are difficult before they are easy.
Những người đã cảm ơn
ban kiem tra lai xem tai nut lenh dong form co dat thuoc tinh defaul la yes ko. to online bang mobile
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bạn nào chỉ dùm mình gán phím enter cho một command button
Ví dụ mình có 3 ô để tìm kiểm, sau khi nhập giá trị vào 1 trong bất kỳ ô nào ấn enter thì sẽ thực thì nút cm button tìm kiếm. Mình ấn Enter toàn bị chuyển sang ô kế tiếp sad
Chữ ký của hoaipnb Xin chào, mình là hoaipnb, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-06 -11.
Những người đã cảm ơn
(20-09-12, 04:51 PM)hoaipnb Đã viết: Bạn nào chỉ dùm mình gán phím enter cho một command button
Ví dụ mình có 3 ô để tìm kiểm, sau khi nhập giá trị vào 1 trong bất kỳ ô nào ấn enter thì sẽ thực thì nút cm button tìm kiếm. Mình ấn Enter toàn bị chuyển sang ô kế tiếp sad

Mã:
Private Sub txtA_AfterUpdate()
     cmdTim.Setfocus
End Sub

Private Sub txtB_AfterUpdate()
     cmdTim.Setfocus
End Sub

Private Sub txtC_AfterUpdate()
     cmdTim.Setfocus
End Sub
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn hoaipnb

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 37 Hôm qua, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 208 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 140 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,348 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82
  Click đúp chuột hiện form và cập nhật dữ liệu theo số phiếu Ranju 1 131 05-10-16, 11:02 AM
Bài mới nhất: lmthu

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ