Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Xin các bạn giúp đỡ mình cách tạo 1 macro chạy 1 form với 2 điều kiện trong textbox
chào các bạn, mình muốn tạo 1 macro mở 1 form mà cần 2 điều kiện.
chẳng hạn . trong form A mình có các column khách hàng, ngày bán, tên hàng, số lượng......
giờ mình muốn tạo 1 form tìm kiếm: gồm 2 ô textbox và 1 nút nhấn để chạy macro. 1 ô textbox là điều kiện về ngày, 1 ô textbox là điều kiện về tên hàng. có nghĩa là khi mình nhập ngày bán vào ô txtbox đầu tiên và tên hàng vào ô textbox thứ 2, sau đó nhấn nút tìm thì form A sẽ mở ra với ngày bán và tên hàng giống như khi mình nhập vào 2 ô textbox
mong các bạn chỉ giùm mình cách viết macro mở form A với 2 điều kiện trên. chân thành cảm ơn.!!!!!!
Chữ ký của nguyensontuan Xin chào, mình là nguyensontuan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 28-07 -12.
Những người đã cảm ơn
Về ý tưởng của bạn cũng được nhưng hơi phức tạp.
Mục đích của bạn là tìm trong một ngày thì một mặt hàng nào đó bán như thế nào? thì bạn có thể thực hiện đơn giản như sau:
Bạn tạo một query có các cột trên.
- Để cho tổng quát bạn có thể chọn trong một khoảng thời gian nao đó mặt hàng đó bán được bao nhiêu? thì trong cột "Ngayban" bạn đặt toán tử Between [forms]![tenform]![text1] And [forms]![tenform]![text2]
- Trong cột "tenhang" bạn đặt toán tử Like [forms]![tenform]![text3]
Bạn tạo một form như sau:
- có 3 textbox, trong đó text1, text2 để nhập ngày tháng, Text3 để nhập tên hàng
- Tạo một nút để mở query trên là được
Nếu chưa được thì bạn cần xem lại 2 toán tử trên.
chúc bạn thành công và học giỏi.
Chữ ký của gialilama Xin chào, mình là gialilama, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-02 -12.
Những người đã cảm ơn Noname
(28-07-12, 08:41 PM)nguyensontuan Đã viết: chào các bạn, mình muốn tạo 1 macro mở 1 form mà cần 2 điều kiện.
chẳng hạn . trong form A mình có các column khách hàng, ngày bán, tên hàng, số lượng......
giờ mình muốn tạo 1 form tìm kiếm: gồm 2 ô textbox và 1 nút nhấn để chạy macro. 1 ô textbox là điều kiện về ngày, 1 ô textbox là điều kiện về tên hàng. có nghĩa là khi mình nhập ngày bán vào ô txtbox đầu tiên và tên hàng vào ô textbox thứ 2, sau đó nhấn nút tìm thì form A sẽ mở ra với ngày bán và tên hàng giống như khi mình nhập vào 2 ô textbox
mong các bạn chỉ giùm mình cách viết macro mở form A với 2 điều kiện trên. chân thành cảm ơn.!!!!!!

Bạn đưa csdl lên đây mọi người demo cho nói thì hơi khó
Chữ ký của jetly1988 Xin chào, mình là jetly1988, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-09 -11.
Những người đã cảm ơn
(29-07-12, 10:42 PM)jetly1988 Đã viết:
(28-07-12, 08:41 PM)nguyensontuan Đã viết: chào các bạn, mình muốn tạo 1 macro mở 1 form mà cần 2 điều kiện.

Bạn đưa csdl lên đây mọi người demo cho nói thì hơi khó

Theo mình nghĩ thì bạn cần làm 1 số việc như sau:
1. Tạo query nguồn cho form A của bạn với điều kiện ở cột ngayban : forms!frmtimkiem!txtngayban, đk ở cột tenhang là : forms!frmtimkiem!txttenhang
2. bạn tạo 1 form (tên là frmtimkiem) trong đó có 1 textbox (txtngayban): để nhập ngày, textbox(txttenhang) để nhập tên hàng, kéo nguồn là câu query ban đầu vô form này làm subform (đặt tên là formA), một nút lệnh
3. bạn click phải vào nút lệnh trên ->properties->event->on click: event procedure: sau đó bạn nhập vào câu lệnh sau: me.formA.requery.
Thế là xong, cách này ko dùng Macro
Chữ ký của vulhu06 Xin chào, mình là vulhu06, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-06 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cần giúp đỡ về hàm if trong macro hvhvpdk 2 79 28-11-16, 01:04 PM
Bài mới nhất: hvhvpdk
  Hướng dẫn tạo Menu cho file Access bằng Macro Noname 44 31,805 10-11-16, 04:48 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Cách tạo Combobox tìm và đi đến record (Khi gõ có hiện thông tin của record) thanh_linh60 4 420 30-09-16, 06:17 PM
Bài mới nhất: thienphuc2611
  hàm đổi số thành chữ trong access trico9.0 8 4,594 30-09-16, 03:09 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Macro Setvalue bị tắt sau khi chuyển thành file MDB toancvp 6 339 25-07-16, 07:28 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ