Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Thay thế ngôn ngữ Access thành ngôn ngữ người thiết kế
Chào các bạn
Bạn nào có thể Thay thế ngôn ngữ Access thành ngôn ngữ người thiết kế dùm mình được không. Khi mình làm Query, yêu cầu người dùng nhập giá trị để Query lọc ra thì tiêu đề của bảng thông báo là "Enter Parameter Value". Có ai có thể giúp mình đổi nội dung này thành chuỗi bất kỳ không?
Chữ ký của cannguyen Xin chào, mình là cannguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-08 -11.
Những người đã cảm ơn
Cách tốt nhất là dùng điều kiện lọc ở một form nào đó rồi truyền Parameter cho query thông qua điều kiện lọc này
Ví dụ = [Forms]![frmIn]![MaHang]
Khi ghi giá trị MaHang vào form thi gí trị này được truyền vào query và không xuất hiện tghông báo điền Parameter nữa
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn cannguyen
(21-06-12, 12:40 PM)Xuân Thanh Đã viết: Cách tốt nhất là dùng điều kiện lọc ở một form nào đó rồi truyền Parameter cho query thông qua điều kiện lọc này
Ví dụ = [Forms]![frmIn]![MaHang]
Khi ghi giá trị MaHang vào form thi gí trị này được truyền vào query và không xuất hiện tghông báo điền Parameter nữa
Thân

Cám ơn Bác Xuân Thanh, em làm được rồi. Từ gợi ý của bác em có ý tưởng mới nên Em có yêu cầu như sau: Từ Form A. Nhấn nút command sẽ mở Form B, có cách nào khi nhấn nút này sẽ gán vào 1 textbox của Form B một giá trị bất kỳ nào không bác?
Giúp em nhé (Không dùng cách tuyền tham số từ textbox form A qua form B nhé bác
Chữ ký của cannguyen Xin chào, mình là cannguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-08 -11.
Những người đã cảm ơn
Bạn để thêm lệnh này ở nút command
[Forms]![frmB]![textbox] = TextboxFormA
Than!
Chữ ký của ht03 Xin chào, mình là ht03, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-06 -12.
Những người đã cảm ơn
(21-06-12, 01:17 PM)cannguyen Đã viết: Cám ơn Bác Xuân Thanh, em làm được rồi. Từ gợi ý của bác em có ý tưởng mới nên Em có yêu cầu như sau: Từ Form A. Nhấn nút command sẽ mở Form B, có cách nào khi nhấn nút này sẽ gán vào 1 textbox của Form B một giá trị bất kỳ nào không bác?

Mã PHP:
Private Sub ABC_Click()

Dim ABC As String      'Thay bằng kiểu dữ liệu của bạn
    Set ABC = "cannguyen"
    Forms!frmB!txtB = ABC
    DoCmd.Open "frmB", acNormal
End Sub 
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(22-06-12, 03:09 PM)Xuân Thanh Đã viết:
(21-06-12, 01:17 PM)cannguyen Đã viết: Cám ơn Bác Xuân Thanh, em làm được rồi. Từ gợi ý của bác em có ý tưởng mới nên Em có yêu cầu như sau: Từ Form A. Nhấn nút command sẽ mở Form B, có cách nào khi nhấn nút này sẽ gán vào 1 textbox của Form B một giá trị bất kỳ nào không bác?

Mã PHP:
Private Sub ABC_Click()

Dim ABC As String      'Thay bằng kiểu dữ liệu của bạn
    Set ABC = "cannguyen"
    Forms!frmB!txtB = ABC
    DoCmd.Open "frmB", acNormal
End Sub 

Với cách này nó báo lỗi ABC= bác à
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Code VBA không chạy trong access 2016 tranthanhan1962 5 241 15-11-17, 03:47 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
Photo Thiết kế combobox chứa giới tính trong Access binhpc 4 183 09-11-17, 03:05 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Wink [Help] Tắt thanh công cụ access 2007 thanhhao 3 152 07-11-17, 09:22 AM
Bài mới nhất: vulhu06
  Tạo nút lưu biết người nào làm minhminh25767 1 78 23-10-17, 03:33 PM
Bài mới nhất: minhminh25767
  [Hỏi] Tạo các Button trên FORM với với số lượng button thay đổi theo dữ Liệu minhtungph 4 217 19-10-17, 08:43 AM
Bài mới nhất: minhtungph

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ