Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
truyen tham so tu form vao Ceritiea cua Query
Chao cac ban
vi du minh co query ten la query1, tai dong creteria minh nhap between[tungay]and[denngay], minh muon la moi lan run query nay thi thay vi no xuat hien bang parameter de nhap dieu kien thi minh muon xuat hien 1 form de minh nhap dieu kien .
Nho cac ban ho tro
Chữ ký của mainguyenthinh79 Xin chào, mình là mainguyenthinh79, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-11 -11.
Những người đã cảm ơn
Từ query thì không có cách nào gọi được một form cả.
Tuy nhiên bạn có thể tạo 1 form, xong tạo 2 textbox txttungay, txtdenngay.
Xong từ query, dòng creteria nhập
Mã:
between forms!form1!txttungay and forms!form1!txtdenngay

Quay lại form, Tạo 1 nút nhấn, theo wizarl, chọn miscellaneous=>run query =>next=> chọn qery của bạn
=>next=>next, finish,
Vậy là sau này từ form, bạn nhập từ ngày đến ngày vào và nhấn nhút nhấn.
Chúc thành công

lưu ý: Viết tiếng Việt có dấu trên diễn đàn nhé!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn neverstopvn
Cảm ơn Noname nhiều nhé.
Nhưng mình có thắc mắc la, chẳng lẻ mình có nhiều query cũng tương tư như vậy thì minh cũng tạo bấy nhiêu nút nhấn cho từng query như vậy àh, nếu như vậy thì trên form này sẽ có không đẹp va Pro vi co quá nhiều nút .
Vậy noname có cách nào mà chỉ cần 1 nut nhấn được không.
Tks
Chữ ký của mainguyenthinh79 Xin chào, mình là mainguyenthinh79, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-11 -11.
Những người đã cảm ơn
(02-08-12, 11:51 PM)mainguyenthinh79 Đã viết: Cảm ơn Noname nhiều nhé.
Nhưng mình có thắc mắc la, chẳng lẻ mình có nhiều query cũng tương tư như vậy thì minh cũng tạo bấy nhiêu nút nhấn cho từng query như vậy àh, nếu như vậy thì trên form này sẽ có không đẹp va Pro vi co quá nhiều nút .
Tks

Điều này cho thấy việc thiết kế của bạn có vấn đề và không pro rồi.

Nếu muốn chạy nhiều query thì cứ mở cửa sổ form, xem code của nút nhấn ấy viết thế nào, tìm cái đoạn:
Docmd.OpenQuery "tên query"....

Copy py cái ấy dán vào bên dưới, rồi sửa tên query thành các query tương ứng
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(02-08-12, 11:51 PM)mainguyenthinh79 Đã viết: Cảm ơn Noname nhiều nhé.
Tks

Trên form tạo một Option Group, một Option thuộc Group sẽ chỉ ra cho nút lệnh thực hiện query nào. Nói cách khác, tương ứng với một Option thì nút lệnh sẽ run một query tương ứng với nó
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Nếu làm tạo một Option Group thì mỗi lần chi chạy được 1 query thôi, hãy viết VBA như bạn noname là hay nhất
Chữ ký của ktnguyenmanhhung Xin chào, mình là ktnguyenmanhhung, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-08 -12.
Những người đã cảm ơn
(15-08-12, 08:52 PM)ktnguyenmanhhung Đã viết: Nếu làm tạo một Option Group thì mỗi lần chi chạy được 1 query thôi, hãy viết VBA như bạn noname là hay nhất

Tạo một Option Group với một Command Button hay hơn hay là tạo nhiều Command Button đẹp hơn?
Thử làm sẽ biết
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cấu trúc query với các table trên sqlserver đã link vào access mrsiro 7 446 05-12-17, 11:46 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Hướng dẫn query thi đua, kết quả thi đua thanhhau828 11 370 03-12-17, 06:06 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Unmateched Query cannguyen 3 140 30-11-17, 09:15 AM
Bài mới nhất: lmthu
  [Hỏi] Hiển thị cả giá trị null trong lệnh forms!form!txt mrsiro 7 191 28-11-17, 10:43 PM
Bài mới nhất: advnamk
  [Hỏi] Xử lý biểu thức,toán tử.. để "lừa" Criteria của query nhận giá trị??? vkaccess 1 131 25-11-17, 11:19 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ