Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Dàn hàng trong subreport
MÌnh có 1 report, trong report có subreport thể hiện các bản ghi chi tiết. Bây giờ mình muốn dàn hàng trong subreport tức là nếu subreport có 20 bản ghi thì mình muốn nó hiển thị 10bản ghi thôi còn 10 bản ghi còn lại thì chuyển sang cột bên cạnh ( mục đich để cho report hiện thị trên 1 trang giấy thôi). Có cao thủ nào giúp mình với. Thank you trước nhé.
Chữ ký của connguoi123 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(23-05-12, 09:36 AM)connguoi123 Đã viết: MÌnh có 1 report, trong report có subreport thể hiện các bản ghi chi tiết. Bây giờ mình muốn dàn hàng trong subreport tức là nếu subreport có 20 bản ghi thì mình muốn nó hiển thị 10bản ghi thôi còn 10 bản ghi còn lại thì chuyển sang cột bên cạnh ( mục đich để cho report hiện thị trên 1 trang giấy thôi). Có cao thủ nào giúp mình với. Thank you trước nhé.

Thực ra chẳng cần phải cao thủ đâu bạn à, mình hướng dẫn bạn như này nhé : Trong bảng chứa dữ liệu để lên Report bạn thêm cho mình một cột thứ tự (Từ 1 đến ...) sau đó bạn tạo 2 hoặc nhiều Query như bạn muốn (trong đó đặt điều kiện cho cột thứ tự : <=10 - Để nhặt những reco từ 1-10; Query sau bạn tạo là >10 and <=20 ... như thế bạn có thể đặt được nhiều subreport theo các điều kiện mà bạn thích.
Bạn xem mình làm cho ví dụ này nhé : http://www.2shared.com/document/_v6nhXLr/Thuin.html
http://www.mediafire.com/?6d0s9ub17xnmd1q
Chữ ký của ledangvan Xin chào, mình là ledangvan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-08 -11.
ღღღღღTài sản của ledangvan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
TRước hết , cám ơn bạn rất rất nhiều, không ngờ nó cũng đơn giản như vậy. Nhưng có 1 vấn đề tôi thấy nó vẫn chưa ra được kết quả như mong muốn. Tối lấy luôn ví dụ của bạn chẳng hạn :

-Cột số thứ tự đã mặc định số thứ tự nào sẽ tương ứng với cột số CTừ ấy, vậy nếu trong query mà các record tôi muốn lọc ra kông phải nằm trong số thứ tự từ 1 đến 20 thì sao ? Tất nhiên tôi vẫn muốn giới hạn số record là 10 để dàn hàng trên subreport.
-Theo tôi hiều, mình phải đếm số record chứ kô phải nhặn số record mà có thứ tự từ 1- 10.

Bạn có cách nào giải quyết vấn đề nàn kô ? giúp tôi với.

Chân thành cảm ơn rất rất nhiều.
Chữ ký của connguoi123 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(23-05-12, 11:01 AM)connguoi123 Đã viết: TRước hết , cám ơn bạn rất rất nhiều, không ngờ nó cũng đơn giản như vậy. Nhưng có 1 vấn đề tôi thấy nó vẫn chưa ra được kết quả như mong muốn. Tối lấy luôn ví dụ của bạn chẳng hạn :

-Cột số thứ tự đã mặc định số thứ tự nào sẽ tương ứng với cột số CTừ ấy, vậy nếu trong query mà các record tôi muốn lọc ra kông phải nằm trong số thứ tự từ 1 đến 20 thì sao ? Tất nhiên tôi vẫn muốn giới hạn số record là 10 để dàn hàng trên subreport.
-Theo tôi hiều, mình phải đếm số record chứ kô phải nhặn số record mà có thứ tự từ 1- 10.

Bạn có cách nào giải quyết vấn đề nàn kô ? giúp tôi với.

Chân thành cảm ơn rất rất nhiều.

Trước hết là bạn phải xác định mình cần lọc theo cái gì đã rồi mới tiến hành in báo cáo, mình nói đấy là vì khi bạn đã xác định được điều kiện rồi thì tiến hành tương tự như vậy. Mình ví dụ nhé : Trước tiên bạn phải tạo một Query (Make - Table - Query) để tạo một Bảng ABC có cấu trúc gần giống với bảng 123456 (Bảng VD của mình) Rồi tạo một query lọc theo điều kiện bạn muốn lọc (VD Ngày tăng dần) Query đó bạn tạp một Query Append vào bảng ABC nhưng ở đây cột TT bạn để là AutoNumber để nó tự nhảy để nó đánh lại số thứ tự và rồi lại làm các bước tiếp theo như mình đã làm ở ví dụ đầu tiên.

Chúc bạn thành công
Chữ ký của ledangvan Xin chào, mình là ledangvan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-08 -11.
ღღღღღTài sản của ledangvan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Thank You bạn Ledangvan, tôi sẽ theo cách của bạn làm thử xem sao.

Có gì khó khăn, mong tiếp tục nhận được chỉ giáo nhé. Tongue_smile
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hỏi: Trình bày báo cáo chi tiết nhập hàng ChiMai 7 341 18-11-16, 10:10 AM
Bài mới nhất: ledangvan
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  [Help] Sắp xếp dữ liệu trong báo cáo hoanghai902 2 85 03-11-16, 01:22 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 283 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  Hướng Dẫn Không làm được hàm Dsum trong Report toi511 5 184 15-10-16, 08:20 PM
Bài mới nhất: toi511

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ