Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hỏi về Querry tìm kiếm trong access 2007
Mình đang tạo 1 querry tìm thông tin khách hàng theo CMND (Table DSKH mình tạo bằng link từ Exel vì vậy mình ko có khoá chính.

Mình cần tạo 1 form tìm kiếm thông tin khách hàng bằng CMND, mình đã tạo 1 button mở 1 form, trong đó form đó có source control là querry, querry này mình chọn criteria là "Nhập vào số CMND:", mình đã có thể tìm KH theo CMND rồi nhưng có 1 cái chưa được đó là nếu như nhập vào số CMND không tồn tại trong table thì nó ko thể hiện lên thông báo "Khách hàng không tồn tại".

Nhờ các bạn giúp đỡ.

Xin cảm ơn.

File đính kèm Thumbnail(s)

Chữ ký của phuonglam1405 Xin chào, mình là phuonglam1405, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-04 -12.
Những người đã cảm ơn
(14-05-12, 06:21 PM)phuonglam1405 Đã viết: Mình đang tạo 1 querry tìm thông tin khách hàng theo CMND (Table DSKH mình tạo bằng link từ Exel vì vậy mình ko có khoá chính.

Mình cần tạo 1 form tìm kiếm thông tin khách hàng bằng CMND, mình đã tạo 1 button mở 1 form, trong đó form đó có source control là querry, querry này mình chọn criteria là "Nhập vào số CMND:", mình đã có thể tìm KH theo CMND rồi nhưng có 1 cái chưa được đó là nếu như nhập vào số CMND không tồn tại trong table thì nó ko thể hiện lên thông báo "Khách hàng không tồn tại".

Nhờ các bạn giúp đỡ.

Xin cảm ơn.

Để bẫy lỗi nếu nhập vào "Khách hàng không tồn tại" thì bạn cần viết lệnh VBA bẫy lỗi đó, nhưng cách của bạn là tìm kiếm trực tiếp với cặp ngoặc vuông ["nội dung"] thì không thể bẫy lỗi được(hình như là vậy)-Với lại kiểu này là kiểu tìm kiếm đơn giản 1' nên mình k rõ nữa. mình chỉ học VBA thôi, nếu cần bạn gởi file lên mình sửa hộ cho
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn phuonglam1405
[/quote]

Để bẫy lỗi nếu nhập vào "Khách hàng không tồn tại" thì bạn cần viết lệnh VBA bẫy lỗi đó, nhưng cách của bạn là tìm kiếm trực tiếp với cặp ngoặc vuông ["nội dung"] thì không thể bẫy lỗi được(hình như là vậy)-Với lại kiểu này là kiểu tìm kiếm đơn giản 1' nên mình k rõ nữa. mình chỉ học VBA thôi, nếu cần bạn gởi file lên mình sửa hộ cho
[/quote]

Xin cảm ơn quan_pc, mình có đính kèm file mình làm, rất mong bạn giúp đỡ, ngoài ra cũng tương tự với tìm KH theo tên, nếu nhập vào tên KH không có dấu cũng có thể tìm ra luôn, vì hiện giờ nó ko tìm ra khi GDV gõ vào tên KH ko có dấu!

http://www.mediafire.com/?rt14rvj25bcw41n

Cảm ơn quan_pc nhiều ạ.
Chữ ký của phuonglam1405 Xin chào, mình là phuonglam1405, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-04 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Sự khác nhau của Like và "=" trong các hàm D toancvp 6 198 10-11-16, 12:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Thay thế giá trị từ cột này sang cột khác trong 1 query trungminh 6 134 08-11-16, 03:24 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Làm thế nào để dùng SQL trong lập trình? paulsteigel 34 2,169 04-11-16, 05:49 PM
Bài mới nhất: Minh Tiên
  [Help] Gộp nhiều dòng có cùng điều kiện lên chung một dòng trong query tronghieu9792 4 172 03-11-16, 09:58 AM
Bài mới nhất: tronghieu9792
  [Hỏi] Cách lọc trong query trungdv007 10 350 11-10-16, 08:30 AM
Bài mới nhất: trungdv007

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ